1. Chào mừng Bạn đến với VnEcon!

Tôi là Max Tâm, người sáng lập và điều hành Diễn đàn kinh tế VnEcon. Tôi rất vui được có mặt ở đây để chào đón bạn tham gia thảo luận hỏi đáp trên diễn đàn.

Nếu có bất kỳ câu hỏi nào, bạn có thể kết nối với tôi qua Facebook Max Tâm Nguyễn

Tổng kết chương trình " Tủ sách yêu thương " của Tổ chức Tương Lai Xanh ( Đồng Nai )

1 Thg 7 2013 | hanh dong | Dự án cộng đồng 2012

1. hanh dong

hanh dong Super Moderator Thành viên BQT Super Moderators Econ Sharing Econ tích cực

Tổ chức Tương Lai Xanh được ra đời vào ngày 02/04/2012.Tiền thân là tổ chức Hoạt động xã hội Hành Trình Xanh.Ngay từ khi Tương Lai Xanh ra đời,nó đã chứng minh được vai trò của 1 tổ chức hoạt động xã hội.Sau 1 năm hoạt động,với nhiều chuyến đi như " Hành trình đạp xe xuyên 13 tỉnh miền Tây 2012 " và những chuyến đi ngắn ngày khác.Ngày nay,Tương Lai Xanh đã phát triển mạnh mẽ,đã có nhiều cơ sở ở các tỉnh như Hà Nội,Phú Yên,Cần Thơ,Đồng Nai,Quảng Ngãi,Lâm Đồng....

Vừa qua,Tổ chức Tương Lai Xanh [ Đồng Nai ] đã tổ chức chuyến đi thực tế tại Tu viện An Lạc Hạnh vào ngày 22 - 23/06/2013.với những việc làm thiết thực như : Dạy trẻ học các môn Anh văn,Toán.Giúp Tu viện dọn dẹp khuôn viên xung quanh.Tổ chức đêm văn nghệ,lửa trại giữa Tương Lai Xanh và Tu viện.Trao tặng 1.000 cuốn sách cho thư viện của Tu viện....

Chỉu với 2 ngày 1 đêm ít ỏi,thời gian ngắn.Nhưng tình cảm giữa các thành viện cũng như các em nhỏ ở nơi đây đã khăng khít với nhau như từ rất lâu rồi.

Thay mặt Tổ chức Tương Lai Xanh [ Đồng Nai ],xin gửi lời cảm ơn chân thành đến Admin Nguyễn Mậu Tâm và Vmecon đã cùng đồng hành trong chương trình lần này.Đây sẽ là tiền đề cho mối quan hệ gắn bó lâu dài giữa Tương Lai Xanh và Vnecon.Và sau đây là 1 số hình ảnh về chương trình " Tủ sách yêu thương ".Mời mọi người cùng xem và bình luận ^^

IMG_1169.
    IMG_1172.
    IMG_1176.
    IMG_1192.
    IMG_1246.
    IMG_1215.
    IMG_1208.
    _MG_1801.
    IMG_1502.
    IMG_1415.

:
    Last edited by a moderator: 2 Thg 7 2013
  2. TamAx

TamAx Người sáng lập CEO VnEcon

Phản hồi: Tổng kết chương trình " Tủ sách yêu thương " của Tổ chức Tương Lai Xanh ( Đồng Nai )

Làm việc rất chuyên nghiệp. Hốt rác cũng có người chỉ đạo và dám sát công trình :tuyetvoi:

3. simone

simone Trúc Satoh Econ Sharing Econ tích cực

Phản hồi: Tổng kết chương trình " Tủ sách yêu thương " của Tổ chức Tương Lai Xanh ( Đồng Nai )

Lúc rửa chén cho mấy sư và dạy học đâu có người giám sát đâu. Mọi người tự giác làm việc sau khi được phân công mà. :da:

4. TamAx

Em cũng đi trong hội này à?

5. simone

Dạ có chứ... Em có đk tham gia mà, em đi lúc 5h sáng nhưng bị lạc đường, hình như gần 9h hay 10h mới tới :))) . Lúc tới thì có bạn Thúy hướng dẫn cho em (bạn này dễ thương lắm), bạn đó hỏi em thuộc tổ chức nào?? Em đâu có thuộc tổ chức nào đâu, bạn đó nói em muốn tham gia làm việc cũng được hoặc đến tham quan và quan sát cũng được. Thế là em được tự do đi tham quan xung quanh rồi xem bạn Thúy làm việc tổ chức và phân công. Sau đó rảnh quá nên vừa chơi vừa chỉ mấy chú tiểu xếp giấy, ăn cơm trưa...rửa chén với mấy bạn rồi tham gia dạy Toán. Ở nhà em có việc nên vừa dạy xong thì em đi về, không thể ở lại chơi với mấy bạn được. Nói chung em đi vì tò mò thôi. À em muốn đi thực tế để biết mọi người làm gì đó mà!!! :thacmac:

Mà nguyên nhân của việc em lạc đường rất tức cười, cái chùa đó tên là An Lạc Hành nhưng em lại nói lộn là An Lạc Lạc.
    Đi về tới nhà mới phát hiện mình quên cây kéo ở đó, (lúc dạy tụi nhóc xếp hộp quà có cánh xong quên dọn).
    Tóm lại tham gia chương trình rất vui. Hết chuyện!

6. TamAx

Chứ không phải em từ tổ chức VnEcon à? Hôm rồi có cô bé call cho anh để đăng ký. Không biết có phải là em không?

7. simone

Em là người tham gia tự do, em gọi để hỏi cách thức thôi à, mà chú nói nhanh quá em nghe ko kịp luôn. :ngungu:

8. hanh dong

hanh dong Super Moderator Thành viên BQT Super Moderators Econ Sharing Econ tích cực

:vuive: a noi the nao ma ban ay khong nghe kip vay

Hoa ra em ve trong buoi sang,nen khi chieu anh den thi khong thay em dau

9. simone

Em nghe mấy bạn đồn là chiều tối anh sẽ tới.

à em biết anh sẽ tới nên em đi về đó :nhaymua:

Í hình như em thấy chú này ở đâu rồi đó, nhìn quen quen :thacmac:

Chỉnh sửa cuối: 4 Thg 7 2013
  10. hanh dong

:thua: quen la quen o dau nhi
    p/s : may tinh dang cai lai win nen chua cai unicode

11. simone

Anh tới đó lúc mấy giờ ???? Lúc đó trời có mưa không???

12. hanh dong

Mình tới lúc tầm 3h chiều ak :D,tại xong việc mới đi được :D.Không biết simone có tấm hình nào lọt vô không nhỉ :D

13. simone

Ý khoan khoan...làm ơn đừng post hình em nha :khong: ........ấy đừng

14. simone

Mấy bạn có hình em đó nhưng đề nghị mấy pạn giấu hết đi....anh muốn xem hình em, em cho anh xem, vuj lắm :ngungu:

Chỉnh sửa cuối: 9 Thg 7 2013
  15. thienha_denhat

thienha_denhat ID bị khóa Econ tích cực

Đang tải...