1. Thông báo đóng cửa VnEcon.vn!

VnEcon cảm ơn Bạn, BQT và các econ đã tham gia, ủng hộ và chúng tay xây dựng cộng đồng VnEcon với hơn 300,000 thành viên trong suốt nhiều năm, từ 2007 đến nay!

Chúng tôi rất tiếc khi phải thông báo với bạn VnEcon đang trong tiến trình đến việc đóng cửa hoàn toàn website, ngay trong đầu năm 2018.

Trong thời gian ngắn ngủi còn lại này, bạn vẫn có thể xem bài viết, đăng nhập, tải thông tin. Tuy nhiên, bạn không thể tạo chủ đề mới hoặc tạo tài khoản thành viên mới.

VnEcon cũng đã tạo một Nhóm riêng của Econ Việt Nam để bạn tiếp tục kết nối.

Tháng 12/2017
    Thay mặt BQT VnEcon
    Người sáng lập: Admin Nguyễn Mậu Tâm
    P.S. Bạn có thể theo dõi Facebook của Admin Max Tâm Nguyễn để có những cập nhật nhanh hơn.

Góp Ý Tính năng nào bạn muốn có trong VnEcon phiên bản mới 2013?

28 Thg 6 2013 | TamAx | Góp ý & Báo lỗi

Lượt xem: 6.798, Trả lời: 14

1. TamAx

TamAx Người sáng lập CEO VnEcon

Nhận thích:
    8.048
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Max Tam Nguyen
    Sau đợt nâng cấp mã nguồn và máy chủ hồi cuối tháng 5, diễn đàn VnEcon chúng ta sẽ tiếp tục nâng cấp giao diện và các tính năng. Dự kiến sẽ hoàn thành ngay trong mùa hè 2013 này.:tuyetvoi:

Bạn muốn phiên bản mới của diễn đàn sẽ như thế nào?

Màu sắc gì; thêm bớt chức năng, chuyên mục nào; thay đổi, xóa bỏ hoặc cải tiến điều gì, v.v...

Xin mời Bạn comment topic để góp ý cho VnEcon.
  2. simone

simone Trúc Satoh Econ Sharing Econ tích cực

Nhận thích:
    127
    Họ tên:
    NGUYỄN THANH TRÚC
    Google+:
    Theo dõi
    Facebook:
    Kết bạn
    Phản hồi: Tính năng nào bạn muốn có trong VnEcon phiên bản mới 2013?

màu xanh cổ vịt đi chú !!! :)))))))))

3. TamAx

Nhận thích:
    8.048
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Max Tam Nguyen

Chú lấy con vịt của cháu làm background luôn nha?
  4. simone

Nhận thích:
    127
    Họ tên:
    NGUYỄN THANH TRÚC
    Google+:
    Theo dõi
    Facebook:
    Kết bạn

ồ yeah..... nếu chú thích. Con vịt này có tới 6 màu. Đẹp!!! Lấy màu thôi chú ơi!
    Chỉnh sửa cuối: 30 Thg 6 2013
  5. TamAx

Nhận thích:
    8.048
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Max Tam Nguyen

Xem ra có vẻ các econ nhà mình khá hài lòng với phiên bản hiện tại nên không ai có thêm góp ý gì. :1:
  6. simone

Nhận thích:
    127
    Họ tên:
    NGUYỄN THANH TRÚC
    Google+:
    Theo dõi
    Facebook:
    Kết bạn

em có ý kiến nè...ngày sinh em bị lộn rồi nhưng em sửa không được.
  7. TamAx

Nhận thích:
    8.048
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Max Tam Nguyen

Chịu thôi. Lúc đăng ký đã cảnh báo rồi mà. :battay:
  8. leo_van

leo_van Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    1

Sao cái khung quang cáo Romano nó cứ hiện ở góc phải vậy anh, tắt rồi hoặc coi hết đoạn quảng cáo rồi thì nên tắt đi hoặc thu nhỏ cửa sổ lại tới mức tối thiểu thi càng tốt. Cái này nó chiếm tầm nhìn quá với lại tắt không được thì gây ức chế lắm :)
    Với lại với phần bình luận nào hay thì nên có phần bình chọn (like) đánh giá ấy :battay:
  9. yenbizz

yenbizz Trial Moderator Trial Moderator

Nhận thích:
    9
    Họ tên:
    Yen HT

Forum từ trước đến giờ màu chủ đạo xanh dương thì vẫn giữ như vậy đi (đây là màu của trí tuệ, cải thiện sự sáng tạo mà ^^)
    Tuy nhiên nếu có thể AD thu nhỏ chiều rộng của bài viết lại thì tốt hơn vì một dòng chữ dài khiến người đọc mỏi mắt, dễ mắt tập trung, chán nản nếu tiếp tục đọc như vậy (ví như đọc tạp chí có chia những cột nhỏ và đọc sách thì tạp chí luôn cho cảm giác thoải mái hơn)
    Giao diện của http://www.hoclamgiau.vn/forum/FieldCats.aspx hay http://forum.zing.vn/zing-cong-dong/f1638/
    Chỉnh sửa cuối: 8 Thg 7 2013
  10. tapu12

tapu12 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    2
    Họ tên:
    Tapu

]- T1 về màu sắc: http://autopro.com.vn/van-hoa-xe/vua-bo-lamborghini-aventador-mau-xanh-duong-cuc-doc-20111206091821653.chn
    Mình xin đề xuất xanh navi (trích trang báo có màu này). Mình thấy màu này thì hình tươi mới, bắt mắt hơn (theo ý kiến của mình).
    - T2 về hiển thị các bài viết có nhiều cmt. Theo mình nghĩ thì đối với những bài viết có nhiều cmt, thì nên thu gọn lại (chỉ có nick name người cmt, các pần khác rút lại, như cách thể hiện trong trang đối thoại trên "tường nhà"). Như vậy mọi người dễ dàng quan sát các ý kiến trước đó một cách tổng quát, tránh hỏi lại những câu đã hỏi.
    Mình rất thích thiết kế của vnecon, nhìn đơn giản, tạo cảm giác thoải mái cho độc giả (bố trí quảng cáo ko gây khó chịu, chỉ có cái romano như bạn leo_van nói, cũng khiến mình hơi bực :lol: vì tắt mãi ko đc.
    Mình cũng theo dõi diễn đàn khá lâu, đến nay mới đk, có "nhiều chuyện" muốn đóng góp vây thôi.
    Chúc vnecon ngày càng thu hút được nhiều độc giả và có nhiều bài viết chất lượng cho công đồng.
    :sh::luon:
  11. TamAx

Nhận thích:
    8.048
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Max Tam Nguyen

- Mình sẽ lưu ý với Romano về việc thời gian mở tối đa của banner, có countdown trước khi mở rộng và nút tắt cho những người không muốn xem.

- Nút like thì mình sẽ xem xét tích hợp trong version mới. Chưa hứa trước được.

Ok. Dạo diện mới sẽ có cột phải để thu hẹp chiều rộng của trang.
    Cảm ơn ý kiến rất hữu ích của bạn, nhất là về màu sắc và menu điều hướng của forum.

Sắp tới forum mình vẫn giữ nét thiết kế đơn giản như google và bắt mắt hơn 3 màu xanh-đen-trắng bây giờ nhiều.
  12. yenbizz

Nhận thích:
    9
    Họ tên:
    Yen HT

Mục "LƯỢM LẶT" trong mục VNECON LIFE tên hay nhỉ:D
  13. EVENT_BOSS

EVENT_BOSS Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Buồn ngủ quá, trang khó tính quá.
  14. yenbizz

Nhận thích:
    9
    Họ tên:
    Yen HT

Thích sự điều chỉnh mới của admin quá :yeudoi::eek:k:
  15. dollydon

dollydon Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    2

cảm giác lần đầu nếu nhìn vào trang chủ rất.....chán. lý do là vi trang web ko có hình minh họa.
    1 diễn đàn về kinh tế thì cần đầu tiên là những tin nổi bật về kinh tế đưa lên đầu trang.
    tức là phần forum sẽ nằm gọn trong 1 mục, còn nếu người đọc click vào mới hiện ra 1 loạt danh sách như vậy. còn nếu vừa vào web, cái đập vào mắt người xem phải là những tin tức mới nhất về kinh tế việt nam hoặc thế giới. ví dụ như biến động giá vàng, tình hình biển đông làm giảm sản lượng thủy sản việt nam ,......
    ví dụ admin có thể lấy mục "những vấn đề kinh tế nổi bật" làm trang trủ của trang web, và cần có hình minh họa đẹp. admin có thể tham khảo giao diện giống như 1 trang web về công nghệ "tinhte.vn".
    vì hầu hết những người thuộc kinh doanh họ cần tin tức, nghĩa là nếu vnecon có thể mang những tin tức mới lạ mà 1 người đọc ko cần đi tìm những nơi khác, họ sẽ đến trang web để đọc tin, đọc lâu họ sẽ thành member, có thói quen họ sẽ bình luận, ....
    thêm 1 cái nữa là cần có 1 mục "hướng dẫn sư dụng". ví dụ: mình muốn viết chữ kí bên dưới nhưng tìm mãi ko thấy. muốn đánh dấu trang để theo dõi cũng ko biết tìm ở đâu.
Đang tải...