Tạo sao em không upload tài liệu lên diễn đàn được ?

19 Thg 10 2012 | LOLEM9X | Trung tâm trợ giúp

Lượt xem: 4.032, Trả lời: 3

1. LOLEM9X

LOLEM9X Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Cả nhà ơi cho em hỏi tại sao ngày trước em có tải tài liệu lên diễn đàn đc nhưng gần đây mỗi lần mỗi lần em up file lên thì các file đều trở thành dấu hỏi chấm(?) cứ y như bị virut nhưng thực tế là máy em ko hề có virut và em vẫn có thể mở file đó được ,chính vì thế mà các file đó ko thể upload lên được ,có ai gặp tình trạng này chỉ em với ,(đặc biệt là admin của diễn đàn nhé).em muốn xóa những file cũ nhưng ko bt xóa nữa .giúp em nhé cả nhà
  2. TamAx

TamAx Người sáng lập CEO VnEcon

Nhận thích:
    8.048
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Max Tam Nguyen
    Phản hồi: Tạo sao em không upload tài liệu lên diễn đàn được ?

Em kiểm tra lại phần quản lý file của em có như thế này không?

lolem.

Chỉ có hình mới có thumb-nail, còn các định dạng file khác (word, pdf,...) thì sẽ hiện dấu chấm hỏi.

Ở hình trên có 3 khu vực. Folders, Home và Đính kèm.

Upload xong thì file đính kèm sẽ nằm trong khu vực Home. Đây là khu vực quản lý tất cả file đính kèm từ trước đến nay.

Em phải kéo file từ khu vực Home vào Đính kèm để đưa chúng vào bài viết. Ngoài ra có các tùy chọn khác như đưa trực tiếp vào chỗ để con trỏ chuột trong nội dung bài viết , hay đính kèm vào dưới bài viết.

Đơn giản vậy thôi.
  3. TamAx

TamAx Người sáng lập CEO VnEcon

Nhận thích:
    8.048
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Max Tam Nguyen

Đã upload được chưa loxem9x? Anh thấy em hay sinh hoạt ở khu vực kế toán đúng không? Anh đã bổ sung file excel vào danh sách các định dạng được upload. Dung lượng upload từ 5Mb/file.

Hy vọng sẽ gúp em và các bạn sẽ tiện hơn trong trao đổi tài liệu.
  4. LOLEM9X

LOLEM9X Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Vâng anh ạ .
    Em đang học kế toán nên hay vào khu vực đó.
    Cảm ơn anh nhé,em muốn nhấn nút thank nhưng mà em ko bt cách nên đành phải dùng lời để cảm ơn admin vậy
Đang tải...