1. Thông báo đóng cửa VnEcon.vn!

VnEcon cảm ơn Bạn, BQT và các econ đã tham gia, ủng hộ và chúng tay xây dựng cộng đồng VnEcon với hơn 300,000 thành viên trong suốt nhiều năm, từ 2007 đến nay!

Chúng tôi rất tiếc khi phải thông báo với bạn VnEcon đang trong tiến trình đến việc đóng cửa hoàn toàn website, ngay trong đầu năm 2018.

Trong thời gian ngắn ngủi còn lại này, bạn vẫn có thể xem bài viết, đăng nhập, tải thông tin. Tuy nhiên, bạn không thể tạo chủ đề mới hoặc tạo tài khoản thành viên mới.

VnEcon cũng đã tạo một Nhóm riêng của Econ Việt Nam để bạn tiếp tục kết nối.

Tháng 12/2017
    Thay mặt BQT VnEcon
    Người sáng lập: Admin Nguyễn Mậu Tâm
    P.S. Bạn có thể theo dõi Facebook của Admin Max Tâm Nguyễn để có những cập nhật nhanh hơn.

[Sài Gòn] Học tiếng Anh ở đâu là tốt nhất?

4 Thg 7 2013 | TamAx | Học Tiếng Anh & Ngoại ngữ

Lượt xem: 8.215, Trả lời: 32

1. TamAx

TamAx Người sáng lập CEO VnEcon

Nhận thích:
    8.048
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Max Tam Nguyen
    Trên VnEcon từng có các topic tư vấn nơi học tiếng Anh rất tốt. Tuy nhiên topic mở đã lâu, nhiều nơi đã đóng cửa hoặc thay đổi học phí, nhiều trung tâm mới ra đời, v.v...

Vì thế nên mình đóng các topic cũ và mở topic này để các bạn góp ý và cho ý kiến về nơi học tiếng Anh mà bạn cảm thấy tốt nhất tại Sài Gòn, tránh cho những bạn khác tiền mất, tật mang.

Bao gồm các mặt cần rì viu mà nhiều người hết sức quan tâm như:

- Chất lượng giảng viên.
    - Giáo trình.
    - Phương pháp đào tạo.
    - Cơ sở vật chất.
    - Học phí
    - Môi trường (bàn học, nv giữ xe, giáo vụ, v.v..)
    - Đánh giá về hiệu quả học tập.

Mong các bạn cho ý kiến để topic này trở thành một bức tranh tổng quát về các địa điểm học tiếng Anh không chỉ dành cho dân kinh tế mà của tất cả mọi người.

2. crocodine

crocodine Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Phản hồi: [Sài Gòn] Học tiếng Anh ở đâu là tốt nhất?

học thầy sơn waystoenglish khá hay.
  3. pizza_pazzi

pizza_pazzi Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Phản hồi: [Sài Gòn] Học tiếng Anh ở đâu là tốt nhất?

1 vote cho KTDC Group. Mình đã học ở đây 2 khóa, trước khi đi học cũng có tìm hiểu kĩ về các trung tâm, và thấy ở đây là okie nhất, so về mọi mặt.
    Đầu tiên là về thầy giáo nhé: nghe các chị tư vấn viên nói là các thầy ở đó được tuyển rất là kĩ, nên toàn là người có kinh nghiệm và chuyên môn không hà. Mình trải nghiệm ở đây 2 khóa thì thấy đúng thiệt. Mình học thầy Ken và Andrew, 2 thầy là 2 phong cách khác nhau, thầy Andrew rất vui tính và dễ thương, không khí trong lớp rất là dễ chịu, và thắc mắc gì thầy cũng giải đáp nhiệt tình. Còn thầy Ken thì nghiêm khắc, đi học trễ là bị nhốt ngoài, thầy dạy Writing cực hay và sửa bài viết rất là kĩ. Giờ mình hết học rùi, nhưng mà Noel, năm mới hay ghé qua trung tâm gửi quà cho thầy. Iu 2 thầy lắm lắm.
    Giáo trình học: thì do mấy thầy ở đây soạn, được cái là đóng học phí xong, được 2 cuốn sách dày đi học, mà hok tốn thêm tiền mua tài liệu nữa. Mừng hết lớn! :)). Có điều chương trình học mình thấy hơi chú trong phần Speaking với Writing, nhưng mà được cái mình yếu 2 kĩ năng đó :))
    Điều thích nhất ở trung tâm này: Thầy giáo gần gũi và tận tụy, các chị văn phòng dễ thương, cuối khóa có party với thầy nữa.
    Xứng đáng là trung tâm tiếng anh mình thích nhất!
    Chỉnh sửa cuối: 24 Thg 7 2013
  4. bason13

bason13 Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    nói thật nha, thấy học thêm or tự học là tốt nhất, trung tâm thì chỉ có British Council thôi
  5. quynhchi_nguyen

quynhchi_nguyen Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    còn mình thấy trung tâm Talent bên Hồ Bá Kiện, Q.10 rất ok. Có lớp kèm riêng với giáo viên học với số lượng học viên ít mà học phí thì rẻ nhất so với các trung tâm mà mình tham khỏa trc đó.:tuyetvoi:
  6. danauhcm

danauhcm ID bị khóa

Nhận thích:
    0
    Hihi!! Chào tất cả các bạn. Tiếng anh hiện nay là rất quan trọng và rất phổ biến cho tất cả các lĩnh vực.
    Và để muốn có 1 khả năng anh văn tương đối tốt, có đủ khả năng giao tiếp vs người nước ngoài và để có các bằng như TOIEC, IELTS… thì trước tiên ta phải học và học.
    Việc học ở đây ko phải là ta cứ chúi đầu vào các cuốn sách anh văn 1 cách ko có khoa học. Ta phải biết cách kết hợp vs việc học ở nhà ( tự thân vận động) và việc học ở các trung tâm anh ngữ quốc tế có uy tín và chất lượng.
    Lúc trước mình cũng rơi vào trường hợp học quá nhiều sách viết về tiếng anh nhưng mà ko có hiệu quả nhiều. Sự chán nản, mệt mỏi đã xuất hiện trong tư tưởng của mình.
    Suy đi nghĩ lại vì việc học ngoại ngữ hiện nay là rất quan trong và phổ biến nên mình quyết dịnh đầu tư 1 cách mạnh mẽ nhất và khoa học nhất. Sau 1 time dài tìm kiếm các trung tâm chuyên về tiếng anh GIAO TIẾP, chuyên về luyện ILETS, TOIEC thì mình đã tìm ra đc 1 trung tâm đáp ứng cả về sự uy tín, chất lượng và cũng như giá cả cho phù hợp ( vì mình là sinh viên ở tỉnh lên sg học nên tài chính hơi khó khăn).
    Đó là trung tâm anh ngữ IEG. Học ở trung tâm này thích lắm các bạn ạ. Học vs 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy, giáo trình học mới, nhiều chủ để rất hay và phổ biến hiện nay. Ở IEG thấy có rất nhiều học viên đăng ký học và IEG cũng có rất nhiều chương trình ưu đãi cho học viên nữa. Mình đã học ở đây đc 3 khóa rồi, học vs cô NATASHA , thầy DUNCAN và thầy JONATHAN, ai cũng dạy rất hay đó.
    Mình share cho các bạn địa chỉ này nhé. 503 sư vạn hạnh ( nối dài ) phường 12 – quận 10. Đt: 3862,0088
  7. congtysieutinh

congtysieutinh Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    hi các bạn

Các bạn học chương trình gì và học phí là bao nhiêu ? Cho mình tham khảo với, mình cũng đg tìm chỗ học nè
    tks
  8. ngothingocan

ngothingocan Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Mình biết Anh Ngữ TOME bên Thủ Đức dạy chất lượng lắm đó bạn, giáo viên ở đó dạy nhiệt tình, vui vẻ lắm, lớp học chỉ tối đa 10 người nên học rất hiệu quả, trung tâm có cho học thử 1 tuần, các bạn đến đăng kí học thử xem sao nhé.ĐC: 70A đường Linh Đông, Q.Thủ Đức, HCM.SĐT:08.3720.5649
  9. muoi kute

muoi kute Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    3
    Họ tên:
    Susan Tran
    mình thấy hoc ở langmaster cũng khá hay, chả phải pr quảng cáo gì mà học rồi thấy hay mà lại đang cần bình luận để đc down tài liệu nên xin phép cmt kái :D
  10. designviet

designviet Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    2
    Nghề nghiệp:
    Thiet ke web Panpic.vn
    Họ tên:
    Bang Nguyen
    Nhiều bạn bè nói họ ở cơ quan Bộ Ngoại Giao Việt Nam ở Quận 3
  11. ngadoanthithu

ngadoanthithu Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Mình cũng đang tìm chỗ

- - - - update - - - -

Mình cũng đang tìm chỗ
  12. buiiductrong

buiiductrong ID bị khóa

Nhận thích:
    0
    học đại học sư phạm để lấy căn bản muốn học giao tiếp tốt thì mấy trung tâm như VUS, Cleverlance
  13. bichhp89

bichhp89 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Mình học tiếng Anh tại trung tâm anh ngữ Lesh. Mình thấy trung tâm có môi trường và đội ngũ giáo viên khá chất lượng mà học phí thì hợp lí^^
  14. tranvanhieu

tranvanhieu Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
  15. buiiductrong

buiiductrong ID bị khóa

Nhận thích:
    0
    mình thấy học ĐH sư phạm vừa rẻ vừa đảm bảo. Tuy nhiên còn tùy vào giáo viên dạy hix
Đang tải...