1. Thông báo đóng cửa VnEcon.vn!

VnEcon cảm ơn Bạn, BQT và các econ đã tham gia, ủng hộ và chúng tay xây dựng cộng đồng VnEcon với hơn 300,000 thành viên trong suốt nhiều năm, từ 2007 đến nay!

Chúng tôi rất tiếc khi phải thông báo với bạn VnEcon đang trong tiến trình đến việc đóng cửa hoàn toàn website, ngay trong đầu năm 2018.

Trong thời gian ngắn ngủi còn lại này, bạn vẫn có thể xem bài viết, đăng nhập, tải thông tin. Tuy nhiên, bạn không thể tạo chủ đề mới hoặc tạo tài khoản thành viên mới.

VnEcon cũng đã tạo một Nhóm riêng của Econ Việt Nam để bạn tiếp tục kết nối.

Tháng 12/2017
    Thay mặt BQT VnEcon
    Người sáng lập: Admin Nguyễn Mậu Tâm
    Facebook Max Tâm Nguyễn

Mời đóng góp ý kiến cho Trang nhất VnEcon

2 Thg 12 2013 | TamAx | Thông báo

Lượt xem: 5.090, Trả lời: 13

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa chức năng phản hồi.
  1. TamAx

TamAx Người sáng lập CEO VnEcon

Nhận thích:
    8.117
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Nguyễn Mậu Tâm
    Từ hôm nay, Trang nhất sẽ là nơi các bạn có thể thường xuyên ghé thăm mỗi ngày để theo dõi những bài viết tinh hoa nhất của VnEcon.

Mời Bạn và các bạn đóng góp ý kiến để xây dựng trang chủ của chúng ta ngày càng bổ ích hơn nhé.

trang nhat 2013 12 02.

Nếu có bất kỳ vướng mắc bạn, bạn cũng đừng ngần ngại đặt câu hỏi ngay tại đây nhé.
    Chỉnh sửa cuối: 13 Thg 12 2013
    hpssin thích bài này.
  2. suaxesaigon

suaxesaigon Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Nhìn hơi luộm thuộm, mà cái phông nền màu trắng không đẹp nữa làm lóa mắt quá
  3. TamAx

Nhận thích:
    8.117
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Nguyễn Mậu Tâm
    Cảm ơn phản hồi của bạn. Nhưng mình không hiểu rõ ý bạn lắm. Bạn có thể nói rõ hơn "luộm thuộm" là như thế nào được không nhỉ?

P.S. Đọc comment của bạn mình có cảm giác như đang kiếm post cho đủ tiêu chuẩn gửi bài trong box rao vặt. :lol:
  4. suaxesaigon

suaxesaigon Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Mình cảm thấy mới vào xuất hiện dòng thông báo màu vàng nên nhìn hơi lộm nhộm, với cái Backrou màu trắng hơi chói, có thể đổi màu xanh lá cây có chút hoa văn gì đó cũng được hơn, hihi. mình có thể góp ý cho BQT cho 1 thông bảo bằng tin nhắn lúc thành viên mới đăng nhập thì ok hơn, mà nhìn cũng khoa học nửa. Thanks đã cho mình góp ý kiến. Chúc Cả nhà một buổi tốt tốt lành.
  5. TamAx

Nhận thích:
    8.117
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Nguyễn Mậu Tâm
    Mặc dù bạn có thể tắt thông báo màu vàng đó chỉ bẳng 1 click. Nhưng VnEcon sẽ xem xét cải tiến điều này.

tat thong bao.

Mỗi thành viên sẽ nhận được những thông báo khác nhau. Và trong một số trường hợp thì một người có thể nhận được nhiều chỉ dẫn hơn thông thường.

Sắp tới diễn đàn sẽ hiển thị ít chỉ dẫn hơn, và không hiển thị quá 1 thông báo để các bạn tiện theo dõi nội dung chính.
    (y)
  6. GiangMango

GiangMango Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    8
    Họ tên:
    Nguyễn Hoàng Giang
    Em có góp ý nhưng không phải là về trang nhất mà là về diễn đàn, em thấy dùng nền tảng xenforo tiện hơn và thông minh hơn. Diễn đàn em trước cũng dùng VBB, nhưng khi chuyển sang Xenforo thì thật sự mỗi thứ nó lại tốt hơn một chút, trải nghiệm rất là thích :)
  7. TamAx

Nhận thích:
    8.117
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Nguyễn Mậu Tâm
    Và đến hôm nay VnEcon đã hoàn thành việc cải tiến chức năng thông báo. Các bạn sẽ không bị hiển thị quá nhiều thông báo cùng một lúc như trước kia.

Phải thú thật là Admin cũng đã nghĩ tới phương án Xenforo, nhưng xét thấy việc vứt bỏ chiếc Ferrari để tậu chiếc Lamborghini trong thời điểm này chưa mang lại nhiều lợi ích so với cái giá chuyển đổi.

Tuy nhiên admin vẫn lưu ý để khi chiếc Ferrati này lỗi thời và không đủ sức chứa thì sẽ mua phi thuyền cho anh em econ cưỡi.

Cảm ơn về gợi ý của GiangMango.
  8. GiangMango

Nhận thích:
    8
    Họ tên:
    Nguyễn Hoàng Giang
    Ý anh là chi phí ạ? Diễn đàn em vẫn dùng bản free bình thường mà, nếu cần bản quyền thì chỉ 49$ thôi. Hiện tại chế độ thông báo của Vbb nó không tốt như Xfr nên em thấy khá khó sử dụng. Một số bạn bè em giới thiệu đến diễn đàn mình cũng thấy khó khăn khi theo dõi các topic đã comment, nên nhiều khi vào chỉ đọc, mà tìm mãi mới thấy cái topic đấy :)) lời nói thẳng thường khó nghe, em góp ý thế, nếu anh cần giúp một tay về khâu kỹ thuật thì cứ ới em, em nhờ bạn em giúp anh khi cần
  9. TamAx

Nhận thích:
    8.117
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Nguyễn Mậu Tâm
    - Cái giá mà mình nói ở đây không phải là chi phí license.
    - So sánh 2 nền tảng này thì một 9 một 10. Đúng là về mặt nào đó thì khả năng tương tác của xenforo mạnh hơn VBB. Điển hình là cái thông báo như bạn nói. Nhưng xét trên tổng quan thì những thứ mà VBB đang có cũng rất đáng để tiếp tục dùng.

Như mình đã nói ban đầu, đây chưa phải là thời điểm để chuyển đổi. Bởi vì nhiều thứ. Ví dụ: SEO, thói quen người dùng.

Lại tiếp là như mình đã nói ban đầu, mình không loại trừ khả năng sẽ chuyển sang một nền tảng khác VBB. Vì thế cảm ơn về lời ngỏ của bạn về việc hỗ trợ VnEcon. Mình sẽ ghi nhớ và liên lạc với bạn khi mình cần đến nó sau này.
  10. GiangMango

Nhận thích:
    8
    Họ tên:
    Nguyễn Hoàng Giang
    You're welcome!
  11. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    2
    Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Em mới tham gia, cũng có một số góp ý nhỏ cho Diễn đàn trên tinh thần xây dựng nhé! :D

Trước tiên là em cũng như anh GiangMango, em ủng hộ việc chuyển nền tảng VBB sang Xenforo vì tính tương tác của nó. Nhưng việc sớm muộn hoặc cần thời gian phù hợp và thời điểm để chuyển thì tùy vào Admin.

Về phần content của diễn đàn thì em có một số góp ý là:
    - Kéo ngắn phần trang content lại và thay vào đó là một nút xổ chẳng hạn. Ví dụ như mới mở trang content hiện thời sẽ có 20 bài viết được bố trí trên content và dưới cùng sẽ là nút chuyển page1, page2,.... thì ý của em sẽ là cắt ngắn đi phần content thay vào đó là 1 nút xổ hoặc load auto, khi mở trang content thì hiển thị khoảng 5 đến 10 bài viết, rồi nút xổ khi kéo xuống nó sẽ hiển thị thêm 10 bài viết nữa và nút chuyển page.

- Thứ 2 là các hình thumbail hiển thị trên các bài post hình như là mặc định lấy 1 giá trị hình hiển thị đầu tiên trong bài viết hoặc tự chèn thêm. Vì size của hình ảnh khá là không ổn định nên em nghĩ là nên resize thumbail theo chuẩn nào đó ngoài content để mỗi bài viết hình hiển thị nên đồng đều. Ngoài ra thì lượng chữ decription của mỗi bài nên dài ngang với ảnh, và nút xem thêm nên kéo lên trên thêm 1 tí.

- Các dòng thế này: "NguyenMauTam 06-01-2014 12:47 PM" nên chỉnh sửa, in đậm, màu hoặc thêm một số thông tin và khoảng cách ra để dễ nhìn hơn.

- Mỗi bài viết trên content đều ứng với 1 box, vì vậy em nghĩ nên css thêm viền xung quanh và vạch rõ nó ra, vì khi nhìn vào content khá là rối mắt do là nó không có sự ngăn cách hay phân chia cụ thể, nó cứ như kiểu "không giới hạn" ấy.

Tạm thời em góp ý thế, có gì thì em bổ sung sau!
    Trân trọng!
    TamAx and GiangMango like this.
  12. TamAx

Nhận thích:
    8.117
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Nguyễn Mậu Tâm
    Cảm ơn góp ý của Duy Thanh.
  13. GiangMango

Nhận thích:
    8
    Họ tên:
    Nguyễn Hoàng Giang
    Em thật sự mong diễn đàn mình đổi sang nền tảng xfr để tiện đóng góp chia sẻ nhiều hơn, lượng bài viết và view của diễn đàn cũng sẽ đi lên vì rất tiện dụng. Mong năm mới có đổi thay mới:)
    Nhân tiện không hiểu sao cái avatar của em nó không hiện ra
  14. TamAx

Nhận thích:
    8.117
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Nguyễn Mậu Tâm
    @GiangMango: Hình như bạn chỉ mới upload hình cá nhân tại profile chứ chưa upload hình đại diện.
Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa chức năng phản hồi.