Mình muốn luyện nói tiếng Anh

2 Thg 7 2014 | dangbaotran91 | Học Tiếng Anh & Ngoại ngữ

Lượt xem: 756, Trả lời: 4

1. dangbaotran91

dangbaotran91 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    1
    Nghề nghiệp:
    student
    Họ tên:
    Đặng Bảo Trân
    Hi cả nhà, mình đi làm cũng được 3 năm rồi. Mọi thứ đều ổn, giao tiếp Anh văn tạm được, nhưng mà mình vẫn cảm thấy còn thiếu kỹ năng nhiều lắm. Sếp mình là người nước ngoài, thỉnh thoảng cũng có giao tiếp chứ không phải ngày nào cũng trao đổi và làm việc trực tiếp. Mình thì nghe được nhưng không nói được. Cái này do từ hồi phổ thông đến khi lên đại học thì đều học theo kiểu "Grammar is the best" nên chả nói được gì. Giờ cũng tính đi học thêm để có cơ hội thăng tiến sau này nhưng mà công việc thì overload quá, với cả chưa biết nên học ở trung tâm nào cho phù hợp với túi tiền và thời gian của mình :( Cả nhà ai có kinh nghiệm gì về vấn đề này thì chia sẻ với mình luôn nhé, nếu xôm tụ thì lập hội chém tiếng Anh cũng được :D
  2. minhhas2

minhhas2 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    chào bạn, nếu bạn ở Thủ đức hoặc quận 9 thì có thể đến trung tâm ngoại ngữ TOME ở đường Linh Đông, quận Thủ Đức tìm hiểu và học thử xem mình nghĩ chắc bạn sẽ ko phải thất vọng đâu kể cả học phí lẫn chất lượng giảng dạy
  3. camellia412

camellia412 Econ cấp 5/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    3
    Mình đề cử trung tâm anh ngữ Language Link ở Cát Linh, chất lượng ở đó phải nói là cực tốt. Mình có rất nhiều bạn bè học ở đây. Tuy nhiên giá thì cũng không được rẻ cho lắm bạn ạ.
    Chúc bạn tìm được địa điểm học như ý
  4. yentu114

yentu114 Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    vote mạnh cho tome học ở đây thực sự rất chất lượng đáng đồng tiền bát gạo lắm
  5. dtmthi

dtmthi Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    giờ học về speaking thì mình gợi ý Chuẩn hóa EMAS (quận 10), bạn tham khảo xem. Chương trình thiết kế dành riêng cho người đi làm, bận rộn. Ngữ pháp của chủ thớt chắc cũng ok rồi, giờ học speaking bên đó là lựa chọn không tồi đâu. :) Đoàn kết
Đang tải...