1. Chào mừng Bạn đến với VnEcon!

Tôi là Max Tâm, người sáng lập và điều hành Diễn đàn kinh tế VnEcon. Tôi rất vui được có mặt ở đây để chào đón bạn tham gia thảo luận hỏi đáp trên diễn đàn.

Nếu có bất kỳ câu hỏi nào, bạn có thể kết nối với tôi qua Facebook Max Tâm Nguyễn

Khi nào thì bạn khóc???

9 Thg 9 2010 | mennyken | Nghề nghiệp & kỹ năng

1. soloenti444

soloenti444 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Phản hồi: Khi nào thì bạn khóc???

"Khóc" !!

Cảm ơn chủ Topic đã tạo cho mình một cơ hội để quay trở về với những kỷ niệm một thời...

Không phải nói để vui và để thể hiện bản thân, đôi khi, mình cảm thấy sợ hãi khi đối diện với chính bản thân mình vì... mình không thể khóc như những người bạn quanh mình. Lần đầu tiên biết yêu cũng là lần đầu tiên mình nếm trải mùi vị đắng cay của sự tuyệt vọng và như chết lặng người đi khi nghe câu nói chia tay xuất phát từ chính đôi môi xinh xắn mà mình vẫn ngày đêm tưởng nhớ. Nhưng, mình đã không khóc.

Ngày đầu tiên đi học, mẹ dẫn tay mình đến trường, chào mẹ và vào lớp học. Gương mặt tỉnh queo như chưa hề biết đến đều gì đang xảy ra.

Ba thường bảo với mình, ba chưa bao giờ thấy con chảy nước mắt vì bị phạt đòn cho dù, ba không thể nào nhớ hết số lần con phạm lỗi.

Mẹ thường bảo, mẹ chẳng thấy con khóc rên mỗi khi yếu bệnh hay những lúc trái gió trở trời, từ bé con đã lì như thế rồi!

Bạn bè thường kháo nhau về mình, bảo nhau, mày như cục đá.

Lần chia tay cấp III, lên ĐH, duy chỉ có mình là đứng dậy ra về thanh thản trong khi cô giáo và lũ bạn đứng chôn chân trong lớp, nức nở nói lời tạm biệt trong những cái ôm siết thật chật. Hôm ấy, mình cười tươi nhất lớp!

Nhưng, lần mình khóc nhiều nhất là khi hay tin ngoại qua đời. Khóc, từ sáng đến tối, nước mắt không biết ở đâu mà cứ chực chảy dài trên má... từng đợt, từng hồi!

Cho đến tận bây giờ, mình đã quên rằng mình đã từng khóc !!

clover_bimbim thích bài này.
  2. congdong18041990

congdong18041990 oOForeverOo Thành viên BQT CEO VnEcon

khóc là vũ khí đặc biệt của phụ nữ. Nếu được sử dụng đúng nơ đúng lúc thì sẽ vô cùng hiệu quả. Trong khi thuyết trình, nếu nước mắt bạn rơi tại những đoạn cần thiết thì sẽ làm người nghe đặc biệt chú ý.

3. manhneu

manhneu Moderator Moderator

Công nhận , nhưng mà nó giống tiểu xảo quá, :^o

4. satruong

satruong Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Trường thì không bao giờ khóc đâu nhé. Chỉ có đôi lúc thấy tuyệt vọng thôi, nước mắt rớt xuống thì có ý nghĩa gì chứ

5. pe_pink_289

pe_pink_289 Gà kinh tế Econ tích cực

tui thuộc la người khóc nhe mà! :-S
    Updated:
    thế là cung có lúc phải khóc rui!
    đôi lúc khóc se làm mình đỡ buồn hơn mà!

Chỉnh sửa cuối: 14 Thg 9 2010
  6. nguyendung128

nguyendung128 Gà kinh tế Econ tích cực

Mình ak? mình khóc lần đầu khi mình chào đời. Hihi. Bạn ak, trong cuộc sống nhiều lúc mình khóc, nhưng đó không phải là khóc tuyệt vọng, thù hận, mệt mỏi thêm. Khóc để cho thoải mái, để mọi thứ đi qua.

7. chanhuyjiji

chanhuyjiji NỤ CƯỜI Moderator

Tôi cảm thấy trừ lúc sinh ra mình tự nhiên khóc, còn khi khóc thực sự của mình thì là 1 lần gần đây nhất, hix.

Một lần khóc khi nghe được 1 câu nói của người chú mình, tôi đã cố nín nhịn, cố gắng để ý đến cái khác không ngờ sau đó tôi phải chạy ngay vào WC để khóc 1 cách nhanh tróng.

Nhục!

Tôi muốn tâm sự với các bạn, đừng để trường hợp như tôi, rồi phải khóc 1 cách bất chợt> thật đau khổ.
    Chuyện thế này:

*Hồi thi vào ĐH tôi thi được 13 điểm+1 điểm vùng, ở ngoài bắc chỉ vào CĐ thôi, chính vì nhiều điều về gia đình và vì hoàn cảnh buộc tôi phải vào trong đây.

Vì sợ không đậu ĐH và tôi có 1 người chú quen biết giáo viên trong trường nên đã xin cho tôi vào đây 1 cách dễ dàng.

Học được 1 năm rưỡi, sau đó 1 hôm vì khúc mắc chuyện gia đình nhà chú, chú không hiểu vì lý do gì( bức xúc, giận, có gì,..., hay là vì tôi học cùng ngành với chú nên chú nghĩ là tôi phải nghe lời ông thì ông xin cho tôi 1 chức vụ trong ngành đăng kiểm...)

Chú đã nói với tôi 1 câu:" Tao đã đưa chúng mày vào đây được thì tao cũng đưa chúng mày về được, đừng có náo" Nghe xong câu này, hjxhjx, tìm mọi diều để không phải rơi lệ, nhưng càng cố gắng thì "lệ" càng rơi, vội chạy ngay WC khóc nhanh tróng rồi ra cho đỡ "nhục".

Đã hơn 1 năm rồi tôi nghĩ sau này ra trường sẽ không nhờ vả đến nghề nghiệp của tôi.

Một thời gian gần đây tôi sẽ dự định nói hết những suy nghĩ của mình ra, để không phải nhận thêm 1 lần "nhục" nữa.

Đó là lần đầu tiên tôi "khóc" thật sự về chuyện học hành của mình, thật đau khổ. Cũng là lần đầu tiên khóc 1 cách nhanh nhất, thật lòng nhất.

Cảm ơn Bạn đã nghe chanhuyjiji tâm sự.

Chanhuyjiji đang cố hết sức mình để hoàn thành ước mơ hay thoát khỏi cái "nhục" vừa nói.

Nhất định tương lai sẽ hoàn thành.

Bạn cũng vậy nha!

onlylove_bibau and soloenti444 like this.
  8. xuanmien

xuanmien Gà kinh tế Econ tích cực

Mình khóc khi buồn và mình cũng không biết nổi buồn đến với mình khi nào nữa.Nhưng có một điều là mỗi lần khóc xong mình cảm thấy thật thanh thản và lòng nhẹ hơn!

9. phuongthaobn

phuongthaobn Gà kinh tế Econ tích cực

Khóc khi những cố gắng của bản thân không còn ý nghĩa gì nữa . Khi mà lời người nói ra đã quên từ lâu còn người nghe thì nhớ mãi . Cứ thế mà đau lòng , mà tổn thương ...

Đang tải...