1. Chào mừng Bạn đến với VnEcon!

Tôi là Max Tâm, người sáng lập và điều hành Diễn đàn kinh tế VnEcon. Tôi rất vui được có mặt ở đây để chào đón bạn tham gia thảo luận hỏi đáp trên diễn đàn.

Nếu có bất kỳ câu hỏi nào, bạn có thể kết nối với tôi qua Facebook Max Tâm Nguyễn

Khi nào thì bạn khóc???

9 Thg 9 2010 | mennyken | Nghề nghiệp & kỹ năng

1. mennyken

mennyken Moderator Moderator

trong cuộc sống đội lúc chúng ta ..... khóc.
    khóc một cách vô vọng, mệt mỏi, ức chế, thù hận, đau buồn, bị bỏ rơi, bị phụ bạc,bị lừa dối hay đơn giản hơn chỉ vì thấy thích thì khóc....#:-S

còn Bạn lần đầu bạn khóc vào khi nào?

:
    eddy_immortal and onlylove_bibau like this.
  2. onlylove_bibau

onlylove_bibau Old Staff

Phản hồi: Khi nào thì bạn khóc???

Khi nào muốn khóc thì khóc thôi, chu kì sinh học thôi í mờ, kìm nén hẻm phải là giải pháp tốt càng nhịn thì sẽ có ngày bị nổ tung lúc đó nguy hiểm hơn.

mennyken and eddy_immortal like this.
  3. trangnhutrang

trangnhutrang Econ cấp 7/10 Econ tích cực

Hi!
    Lần đầu khóc tất nhiên là khi vừa mới ra đời rùi! Nhưng mình khóc khi cảm thấy chuyện gì đó xảy ra khi không mong đợi hoặc mình đã cố gắng nhiều lần mà không thành. Tuy nhiên khóc một ít thôi, còn lại để làm trong sáng cuộc đời.

Chỉnh sửa cuối: 9 Thg 9 2010
    satruong and mennyken like this.
  4. hoabinhls

hoabinhls Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Khóc - một động từ bình thường nhưng không ai là không trải qua trạng thái đó.Con người ta thường khóc khi quá buồn,quá vui,quá xúc động,quá đau ( nghĩa đen ),quá uất ức hoặc chỉ đơn giản là ...thích như mennyken đã viết.
    Lần đầu khóc của tôi cũng giống như Trang thôi,là lúc mới chào đời.Đấy là khi mình chưa biết nhận thức,chỉ khóc theo bản năng.Còn khi đã biết nhận thức được rồi thì tôi cũng không nhớ nữa,chỉ nhớ lần gần đây nhất thấy mắt mình ướt là khi đọc bài "Nghèo đói là trường đại học tốt nhất " của mototanky cũng trong diễn đàn của chúng ta đây.Còn bạn thì sao ?

mennyken thích bài này.
  5. ngongcngoc

ngongcngoc Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Mình sống thiên về tình cảm nên hay mít ướt lắm! Đôi khi xem phim mà thấy hoàn cảnh éo le của nhân vật khóc, thấy ng ta hạnh phúc cũng khóc. Còn trong cuộc sống thì khóc khi nào gặp chuyện buồn, cảm thấy bị ức chế, khi gặp thất bại, rồi chuyện tình gia đình, tình yêu, bạn bè... Nhưng ko phải lúc nào cũng khóc đc đâu nha, tuy trường hợp bạn ah!

eddy_immortal thích bài này.
  6. muahexanh_89hy

muahexanh_89hy Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Chúng ta khóc đâu chỉ vì buồn, mà có cả những giọt nước mắt vì quá vui mừng. bản thân mình thì khó kiềm chế được cảm xúc, khi buồn hãy cứ khóc đi, vì khi khóc bạn sẽ vơi đi phần nào, chứ kiềm chế thì thật là khó...và sau đó mình sẽ cố gắng tìm ra 1 p.án để giải quyết tình hình. mÌnh có nghe ở đâu đó câu, đại í là : khi bạn chào đời, mọi người cười, còn bạn khóc. Và hãy sống để khi ra đi, bạn cười, mọi người khóc.

mennyken thích bài này.
  7. eddy_immortal

eddy_immortal Super Moderator Super Moderators

Em là boy, mà mấy thằng bạn toàn gọi trâu bò gì gì đó mà cũng nhạy cảm lắm:). Không hẳn là dễ khóc nhưng mà sống mũi hơi dễ cay. Đầu óc em tràn ngập kỷ niệm:-S nên thấy gì quen quen là nhớ, bạn bè hay tình iu nhưng dạo này là hay vì tình bạn. Bữa mới khóc vì tự nhiên nhậu về nhớ thằng bạn mất tháng 4 năm 09 vì thằng bạn khác của nó, rồi vì con bạn thân, 2 đứa del nick nhau. Trẻ con thật :)), nhưng mà đau thật.

Bây giờ chỉ ước kiếm dc việc làm làm tạm, cố gắng kiếm nhiều tiền cho đời sống nó đỡ buồn hơn bây giờ: tiền hết tình(bạn) tan, đời tàn...

Hổng biết chị bầu khóc vì iu thằng lào chưa ta, chung thủy mờ3:-O
    Ông ken chắc khóc nhiều (vì nhìn girl đẹp mà lỡ tu roài k làm gì dc, thiện tai! :-&)

mennyken thích bài này.
  8. mennyken

hơ hơ hơ! tên này sao cứ ám chỉ ta hoài thế~X(

9. onlylove_bibau

onlylove_bibau Old Staff

ui tự nhiên có Bầu trong đó, nói roài mờ khóc hoài càng chung thủy thì càng khóc nhiều.

mennyken thích bài này.
  10. eddy_immortal

eddy_immortal Super Moderator Super Moderators

Ám chỉ để nhắc thanks đó mà. ha ha

Thì em chia sẻ rồi, 2 người cũng nên chia sẻ vài điều đã phải rơi nước mắt gần đây đi chứ

onlylove_bibau and mennyken like this.
  11. onlylove_bibau

onlylove_bibau Old Staff

cái nì bí mật đi, kể ra xấu mặt thêm thoai e dzai ơi.với mí vụ nì thì qua box tâm sự sẽ hay hơn.

phuongdong1505 thích bài này.
  12. linh1402

linh1402 Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Chào!
    Lần nữa bất ngờ vì lại được hỏi đích danh. Bạn hỏi thì xin phép "buôn" cùng bạn nhé: Có lẽ phần lớn mọi người đều có lần đầu khóc "the same" (chui ra khỏi bụng mẹ - oe oe), phải ko ạ?!
    Vấn đề là khi đã "vương bụi trần" rồi thì vì sao khóc? Thiết nghĩ là do ko biết mình "đang ở đâu" (câu này hiểu rộng nha) - nên khóc.

Có điều này tôi vẫn đang chiêm nghiệm - bạn thử nghĩ cùng tôi nha:
    Ko phải những gì trải qua ngày hôm nay khiến chúng ta phát rồ - mà chính là sự hối tiếc những gì đã xảy ra ngày hôm qua và sự lo sợ những gì sẽ xảy ra vào ngày mai.

Nếu biết rằng mình đang sống ngày hôm nay - thì có lẽ ko phải khóc.
    Bạn nghĩ sao?

Thân ái!

13. mennyken

mình cũng như phần lớn các bạn thôi, lần đầu tiên mình khóc chắn chắn là lúc sinh ra rồi

lúc đó mà không khóc cũng bị oánh cho khóc#:-S

14. nguyenngan88

nguyenngan88 Gà kinh tế Econ tích cực

hehe!
    cũng như ai đó lần đầu tiên khóc là lúc chào đời rùi . trong cuộc sống tôi khóc vì những lần vấp ngã ko tránh khỏi vì chuyện buồn,gia đình,bạn bè ...sẽ làm mình vơi đi một phần nào cảm súc bạn nghĩ vậy ko rùi sau đó tìm ra giải pháp tốt nhất .

15. lolem_haykhoc

lolem_haykhoc Moderator Moderator

bạn hỏi đúng người rồi đó tớ là mít ướt mà tớ hay khóc lắm mỗi khi bị mẹ mắng và bị coi thường tủi thân về cái gì đó. Và tớ nghĩ ai cũng như mình lần đàu tiên khóc là mình chào đời đó là niềm hanhj púc ko chỉ của bản thân và cả bố mẹ gia đình mình nữa có lẽ cái đó là tiếng khóc đầu tiên khóc trong hạnh púc còn giờ có nhiều cái làm mình khóc và có cái khóc trong hạnh púc nhg sẽ ko bao jo ai có cảm jac hp nhu cai lan dau do đâu hjjjjjjjjjj
    Đừng bao giờ để ai đó biết sự yếu đuối của giọt nước mắt của mình

Đang tải...