Kết quả buổi offline đầu tiên của Miền Bắc

19 Thg 4 2009 | plasma | [Offline] Hà Nội lần I

Lượt xem: 11.200, Trả lời: 20

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa chức năng phản hồi.
  1. plasma

plasma Vice Admin

Nhận thích:
    1.054
    Nghề nghiệp:
    sinh viên
    Họ tên:
    thanh nguyễn
    Hôm nay, ngày 19/4/2009, thay mặt BQT, 2 thành viên BQT là plasma và ngoclongdhtm tổ chức buổi gặp mặt offline với mục đích giao lưu, làm quen với mọi người. Sau đó là thảo luận về một số vấn đề liên quan tới việc phát triển diễn đàn.
    Sau đây là bản báo cáo của BQT tới mọi người về kết quả của buổi offline

BÁO CÁO CHI TIẾT KẾT QUẢ BUỔI OFFLINE

Sáng chủ nhật ngày 19/4/2009. Đúng 8h sáng, vice admin plasma có mặt ở quán cafe chồn, sau đó nhắn tin và MOD ngoclongdhtm tới ngay sau đó. Hai người gọi nước và chờ các thành viên tới.
    Tiếp theo là batuoc_dracula ( Nguyễn Ngọc Vũ )

Sau đó là doilangtu_ndk ( Nguyễn Duy Khánh )

và bạn là juliet_9xls ( Trần Thị Hằng )

và cuối cùng là Mad_girl ( Đào Hằng )

@ BQT tuyên dương mem Mad_girl đã không quản ngại đường xá xa xôi từ thái bình lên đây offline với mọi người. :41: Xin mọi người một tràng pháo tay.

Sau gần hai giờ thảo luận, nói chuyện diễn ra rất sôi nổi. BQT đã tập hợp được một số ý kiến từ member như sau:

Duy Khánh: thêm mục điện ảnh, thời trang. Chuyên mục thể thao cần sôi nổi hơn, muốn có mục thể thao riêng, tổ chức các buổi thi đấu bóng đá. Tài liệu sách về công nghệ thông tin hiếm, phần giải trí cần được chăm chút hơn. Muốn lập một thư thoại để mọi người nhắn tin ủng hộ diễn đàn.

MAD_girl: muốn có chatbox, để giao lưu, box âm nhạc nên được chăm sóc hơn. Cảm giác nói chuyện hơi gò bó, không thân thiện, nói chuyện sợ bị ban nick.

Hằng: Muốn tổ chức các hoạt động xã hội, ví dụ như quyên góp giúp đỡ trẻ em nghèo,.v.v… ví dụ một số buổi hội thảo về kinh tế, rủ mọi người tham gia.

@@ Mọi người muốn tổ chức off mỗi tháng một lần. Và nên tổ chức ở một không gian rộng hơn như công viên,....

Sau đây là nhận xét của mình:
    _ Trước hết mình hoan nghênh tinh thần của mọi người đã đến tham dự buổi off, nhất là Mad_girl.
    _Mọi người rất thân thiện và cởi mở, mình và long rất vui, cảm ơn mọi người.
    _Nhưng về giờ giấc, cái này cần phải xem lai.
    _Một số mem đăng ký tham gia nhưng không thấy đến, một số để lại số điện thoại nhưng lại thay sim nên BQT không liên lạc được. Phê bình.
    _Trong khi tham gia thảo luận, 4 bạn nam nỏi về đá bóng còn hai bạn nữ lại nói về chuyện khác. Cái này cũng cần phải xem lại.
    _ Mọi người cùng có chung một sở thích là nghe nhạc rock, bàn tán rất sôi nổi.
    -> Đúng 10h30, buổi offline kết thúc tốt đẹp. Thay mặt BQT, plasma và ngoclongdhtm xin cảm ơn tất cả mọi người và mong rằng buổi off sau sẽ đông vui hơn.
    @ngoclongdhtm là người thanh toán kinh phí của buổi off hôm nay.
    Sau đây là ảnh của tất cả mọi người. Từ trái qua: batuoc_dracula, doilangtu_ndk, plasma, ngoclongdhtm, bạn của nguyễn duy khánh và mad_girl:
  2. mad_girl

mad_girl Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Nghề nghiệp:
    Acountant
    Họ tên:
    Mad_girl
    Sặc. Mèng ơi, tôi có bít rì về bóng đá đâu :-?? Các bác nói về bóng đá thì cũg phải để cho chị em tớ nói về "chuyện của bạn gái chúng mình" chớ :D hị hị
    à, vừa soi lại cái ảnh cuối. 3 người cận xen 3 người 12/12. Vô tình mà hữu ý :D hehe
    Chỉnh sửa cuối: 19 Thg 4 2009
  3. batuoc_dracula

batuoc_dracula Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    2
    Nghề nghiệp:
    Quá khứ là bàn đạp,tương lai là đích đến cho hiện
    Họ tên:
    Nguyễn Ngọc Vũ
    đúng là chụp bằng điện thoại ko được nét cho lắm nhỉ :D
    buổi off sau anh em phải cố gắng có ít nhất 1 cái máy ảnh mới được :D
  4. duyhien_pct914

duyhien_pct914 Super Moderator Super Moderators

Nhận thích:
    946
    Nghề nghiệp:
    học sinh trung bình :(
    Họ tên:
    Hiền Duy >>> ai cũng nghĩ mình là con gái :
    chúc mừng các em

:41::41::41::41:
    chúc mừng các em (chắc là em hết rồi :D) đã tổ chức thành công buổi off. Nhìn hình thấy toàn nam thanh nữ tú, tuy nhiên có góp ý riêng với em Long là lần sau chụp hình thì đứng vào 1 góc, đứng giữa thế ôm hết em này đến em kia, lại còn cười ko thấy tổ quốc đâu :24:
    Các bạn tham dự off (trừ Long và Tú) đều là thành viên mới, nhưng đã tham gia rất nhiệt tình, đáng khen đáng khen. Hy vọng các em sẽ tiếp tục phát huy lòng nhiệt tình, gắn bó lâu dài và đóng góp cho diễn đàn sau này:8:
    Vài năm nữa chị về nếu off vẫn còn dc tổ chức thì chị sẽ tham gia, lúc đó hiền sẽ bay từ Đà Nẵng ra chứ ko fai là thái bình đâu nha :)>-
  5. linhnguyen29

linhnguyen29 Super Moderator Super Moderators

Nhận thích:
    550
    Nghề nghiệp:
    Bán vé số
    Họ tên:
    Pearl Bell
    Mọi người đi chơi vui quá :38: tiếc quá mình ở Sài Gòn nên không ham zui được, mình cũng mê đá banh lắm, mình là fan của M.U, hì hì
  6. basatoan

basatoan Super Moderator Super Moderators

Nhận thích:
    2.566
    Nghề nghiệp:
    Lái đò
    Hi, vui quá nhỉ tiếc là mình ở SG. Mình cũng xin góp 1 vài ý kiến cho diễn đàn ngày càng hoàn thiện hơn.
    + Việc thêm vài mục nữa cũng tốt thôi tuy nhiên việc quản lí làm sao cho mục đó ngày càng có nhiều thành viên, trao đổi sôi nổi...là không phải dễ giả lại mình thấy diễn đàn có lúc bị kẹt mạng hoặc chậm (cái này ko biết tại máy mình dỏm hay do diễn đàn quá tải nửa) admin cũng nên xem lại vấn đề này.
    + Đối với việc tổ chức làm từ thiện cần chi phí: diễn đàn có thể lấy các thông tin, tài liệu...sau đó tổng hợp lại thành đĩa và sau đó tổ chức đem bán cho các sinh viên, việc bán đĩa lợi nhuận khá cao đấy mà vừa giúp cho các trẻ em nghèo, vừa đem lại 1 kho kiến thức cho sinh viên vừa quảng cáo diễn đàn 1 cách hiệu quả mà chả tốn kém gì. 1 mũi tên trúng 3 mục tiêu
  7. bebecon1

bebecon1 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    8
    sao toàn trẻ nhỉ ? Mình xin lỗi ae đã đăng kí nhưng nhầm thời gian nên đã ko offline đc . Rất xin lỗi ( nhầm tưởng 8h tối chủ nhật cơ )
  8. bebecon1

bebecon1 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    8
    mà số điện thoại cho là đúng mà ! có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ nào đâu nhỉ ??? có chắc mình cũng ra cùng ae mà !
  9. TamAx

TamAx Người sáng lập CEO VnEcon

Nhận thích:
    8.048
    Nghề nghiệp:
    Marketer
    Họ tên:
    Max Tam Nguyen
    Chắc các bạn đã có một buổi trò chuyện thoải mái và vui vẻ.
    Nhận xét về buổi offline thì Tú đã thay mặt BĐH phát biểu rồi. Với lần offline này, hy vọng các bạn đã có thêm nhiều kinh nghiệm để tổ chức những buổi offline tiếp theo, như vấn đề về chương trình, không gian như bạn MAD_girl đề xuất, địa điểm,... Và cũng sau buổi offline này, các bạn tham gia đã có thêm những người bạn mới, được nói lên ý kiến của mình để tham gia vào việc xây dựng và phát triển forum.
    BĐH cảm ơn và ghi nhận những kiến nghị của các bạn. Thay mặt BĐH forum, axpro sẽ giải trình và phản hồi những ý kiến trên như sau:
    @DuyKhanh: Cảm ơn ý kiến của bạn.
    CLB Bóng Đá sẽ có một Box riêng để thông báo hoạt động của CLB.

Ebook về công nghệ thông tin từ lâu không được phát triển thêm do mod cũ đã không còn đương nhiệm, năng lực hoạt động của mod mới còn hạn chế. Thêm vào đó, là diễn đàn kinh tế nên chỉ có một bộ phần thành viên quan tâm, chia sẻ với nhau về phần này. Hy vọng sẽ sớm có một anh tài đảm đương khôi phục lại sự hấp dẫn của Box Ebook công nghệ thông tin.

Khu vực giải trí trước đây phát triển rất mạnh, nó quan trọng trong việc gắn kết thành viên, cũng như một nơi để anh chị em econ thư giãn. Nó không phải là nội dung chính của diễn đàn, nó phát triển một cách tự nhiên theo đúng định hướng, không cần có mod chăm nom hay post bài, mà mọi người chia sẽ giao lưu với nhau là chính. Việc quản lý bài viết trong này cũng không làm gắt gao như các Box chính, đây là Box mà thành viên có thể tám thoải mái với nhau theo đúng nội quy diễn đàn. Hiện tai box này chưa có Mod phụ trách, và có thể cũng không cần Mod phụ trách, mà sẽ do một (vài) Editor đảm nhiệm.

Các thành viên mong muốn đóng góp cho diễn đàn là một hoạt động có ý nghĩa rất thiết thực. Tuy nhiên việc xây dựng máy chủ hoặc thuê đầu số để ủng hộ qua SMS là khá tốn kém, và mang lại hiệu quả không cao. Có thể cộng đồng sẽ đóng nhiều, nhưng hiệu suất mà forum thu được lại ở mức thấp do phải đóng phí cho các mạng viễn thông, cho nhà cung cấp dịch vụ, dẫn đến lãng phí tiền của đóng góp của cộng đồng. Chúng tôi xin ghi nhận tinh thần đóng góp của các thành viên. Hiện tại, các bạn thành viên hãy đóng góp cho sự phát triển của forum bằng cách đề xuất những ý tưởng mới cho BQT forum, tích cực hỗ trợ thành viên khác trong diễn đàn, và giới thiệu forum với mọi người. Khi nào có phương án cụ thể về việc đóng góp kinh phí cho diễn đàn, chúng tôi sẽ thông báo rộng rãi tới các thành viên.

@MAD_girl:
    Tạm thời các bạn chat tại Box trò chuyện, vì đảm bảo tốc độ truy cập ổn định nên forum chưa mở shut box (room chat).

Các Mod của forum rất thân thiện, ngoại trừ một vài trường hợp nhỏ lẻ do mod xử lý vvi phạm không đúng theo nguyên tắc của forum, và đã đều được nhắc nhở và rút kinh nghiệm. Forum không áp dụng hình thức ban nick ngay, mà tích điểm vi phạm để tự động ban nick. Vì thế thành viên có cơ hội sửa sai, hoặc khiếu nại về xử lý của Mod. Forum không ban nick một vài ngày mà thường áp dụng hình thức ban nick vĩnh viễn. Chúng tôi sẽ tiếp tục quán triệt vấn đề này trong công tác điều hành forum, đối với những thành viên chưa đọc nội quy mà vi phạm quy định của diễn đàn, các thành viên BQT sẽ áp dụng nhiều biện pháp như xóa bài vi phạm, tái phạm sẽ nhắc nhở vi phạm và tích điểm ban nick.

Offline vì xã hội, offline thảo luận về kinh tế là điều mà vnecon.com hướng tới trong hoạt động của mình. Chúng tôi cần một ban event có khả năng tổ chức các hoạt động này, đồng thời rất cần sự hưởng ứng đông đảo và mạnh mẽ hơn nữa của các thành viên. Nếu có được sự ủng hộ từ nhiều thành viên như MAD_girl, thì chắc chắn chúng ta sẽ có nhiều hoạt động offline ý nghĩa và thành công hơn nữa. Chúng tôi định hướng từ hoạt động online gắn liền với hoạt động offline, một khi hoạt động online phát triển rầm rộ thì hoạt offline chuyên nghiệp sẽ thường xuyên được tổ chức.

Một lần nữa, thay mặt BĐH vnecon.com, tôi gửi lời cảm ơn tới các bạn đã tham gia buổi offline, đặc biệt là đã có những ý kiến phản hồi, ý tưởng phát triển diễn đàn.
    Chúc các bạn một tuần mới với thật nhiều niềm vui.

Thân ái!
  10. ngoclongdhtm

ngoclongdhtm Old Staff

Nhận thích:
    572
    Nghề nghiệp:
    Tớ vẫn là sinh viên!
    Họ tên:
    Đỗ Long.
    Chờ mãi, hồi hộp pha lẫn chút lo lắng về buổi Offline và cuối cùng giờ phút anh em gặp nhau cũng đã đến.
    8h20 Plasma ( Tú) nhắn tin đã có mặt ở Cafe Chồn, mình phi xe đến luôn.
    Mem thứ 3 xuất hiện, "ku" này học A6 khoa mình sau mình một khóa.10 phút sau hai mem nữa xuất hiện là Khánh và khách mời ( chắc là bồ) hehehe tiếp theo là Mad_Girl ( Hằng) mem nhiệt tình và để lại ấn tượng nhất với mình vì phi xe từ Thái Bình lên Hà Nội Offline.( Một fan cuồng nhiệt của Rock). Ban đầu ai cũng ngỡ ngàng và bất ngờ khi thấy hai "ông" trong ban tổ chức trẻ thế hehehehe và hơi buồn chút là có ít mem dến tham dự quá, kể cả một số Mem đăng ký tham gia nhưng lại vắng mặt.
    9h Tú tuyên bố buổi Offline chính thức bắt đầu v. . cả thảy chỉ có 6 người nhưng anh em bắt đầu giới thiệu và thảo luận rất vui vẻ và hòa đồng trên tất cả các lĩnh vực. Các bạn tuy là những mem mới nhưng đã có những ý kiến đóng góp rất quý báu cho sự phát triển của diễn đàn. Tất cả mọi người đều thấy rất vui, giá như anh em đến đủ thì mình tin chắc buổi Off sẽ vui hơn rất nhiều, những kế hoạch bị bỏ dở sẽ được thực hiện một cách ngon lành. Thật tiếc vì bản kế hoạch với rất nhiều hoạt động vẫn còn bị dang dở. Mình cũng không hiểu tại sao những Mem đăng ký tham gia lại vắng mặt như thế mặc dù mình đã SMS đến cho các bạn.
    Buổi Off kết thúc tuy chưa được như ý muốn nhưng cũng có thể nói là đã có được những thành công nhất định. Các bạn cũng thông cảm và chia sẻ hết mình những kinh nghiệm, những góp ý về buổi Offline lần này và cho những lần tiếp theo.
    Mình xin được nói lời cảm ơn chân thành nhất đến các bạn!
    Chính các bạn đã truyền cảm hứng cho bọn mình để mình và Tú tiếp tục duy trì hoạt động Offline của Vnecon những lần sau. Mình cũng hy vọng rằng những mem đã đăng ký sẽ cố gắng tham gia chứ ko nên như buổi Off vừa rồi, Có như vậy thì phong trào của diễn đàn chúng ta mới phát triển được.
    Một lần nữa Long xin được cảm ơn các bạn đã nhiệt tình hết mình tham gia Offline :41:. Long mong rằng sẽ sớm được gặp lại các bạn trong những lần sau!
    p/s : Mình thấy Mad_girl là người rất nhiệt tình và có nhiều kinh nghiệm cũng như sáng kiến về các buổi Off vì vậy mình xin được đề cử Mad_Girl vào ban Event của diễn đàn.L-)
  11. batuoc_dracula

batuoc_dracula Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    2
    Nghề nghiệp:
    Quá khứ là bàn đạp,tương lai là đích đến cho hiện
    Họ tên:
    Nguyễn Ngọc Vũ
    anh long nói chuẩn pà chị mad_girl rất có năng khiếu và kinh nghiệm tổ chức những buổi off :D
  12. huongtruong

huongtruong Nóng vội!

Nhận thích:
    283
    Nghề nghiệp:
    Sinh viên
    Họ tên:
    Trương Thành Hưỡng
    Sao ko thấy các bạn báo cáo về đội bóng đá nhỉ?
    Rồi thành viên của đội bóng là..................??
  13. plasma

plasma Vice Admin

Nhận thích:
    1.054
    Nghề nghiệp:
    sinh viên
    Họ tên:
    thanh nguyễn
    Dạ, tại vì số mem đi off ít quá nên BQT chưa thể bàn về chuyện đá bóng được. Có lẽ là để lần off sau thui. =((
  14. huongtruong

huongtruong Nóng vội!

Nhận thích:
    283
    Nghề nghiệp:
    Sinh viên
    Họ tên:
    Trương Thành Hưỡng
    ok, thank Plasma!
    @ ngoclong: muốn đề cử ai thì bạn phải đề cử ở phòng nhân sự ấy chứ? ^^
  15. stormsnow

stormsnow Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    61
    Nghề nghiệp:
    sv
    Họ tên:
    snow
    vui vẻ quá. bao giờ lại tổ chức offline nữa vậy cho pà con đăng ký tham gia với
Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa chức năng phản hồi.