1. Chào mừng Bạn đến với VnEcon!

Tôi là Max Tâm, người sáng lập và điều hành Diễn đàn kinh tế VnEcon. Tôi rất vui được có mặt ở đây để chào đón bạn tham gia thảo luận hỏi đáp trên diễn đàn.

Nếu có bất kỳ câu hỏi nào, bạn có thể kết nối với tôi qua Facebook Max Tâm Nguyễn

Kiến Thức Hạn nộp các tờ khai thuế 2015

27 Thg 7 2015 | juli | Kế toán - Kiểm toán

1. juli

juli Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Nộp tờ khai thuế, nộp thuế đúng hạn là điều rất quan trọng với các doanh nghiệp. Tuy vậy, nhiều nhà khởi nghiệp và doanh nghiệp trẻ còn chưa chú tâm nhiều đến vấn đề này, dẫn đến những hậu quả và tổn thất không đáng có cho công ty của mình.
    Để tránh các tổn thất này, Công ty CP Đào Tạo và Tư Vấn Thuế Việt Nam xin chia sẻ với các bạn: Thời hạn nộp các loại báo cáo thuế năm 2015 cụ thể và chi tiết từng loại tờ khai giúp các bạn, các Quý doanh nghiệp nộp thuế đúng thời hạn, góp phần kinh doanh một cách hiệu quả LICH NOP BAO CAO THUE _watermark.

:
    everest842004 thích bài này.
  2. everest842004

everest842004 Old Staff

Chỉ có tháng thôi chứ ko biết ngày chính xác à bro?

3. juli

Mình có ghi ngày ở phía bên trái của mỗi tháng đó bạn. Mấy số 20, 30...phía bên trái của mỗi tháng là ngày chính xác của từng tháng nhé bạn :)

4. everest842004

everest842004 Old Staff

bro cho mình hỏi xíu,
    có cách nào để xem những bctc, or tờ khai vat mà doanh nghiệp đã nộp về cục thuế ko?
    vì theo mình thấy đây ko phải là tài liệu bí mật và có mức ảnh hưởng đến hoạt động của doanh nghiệp, nên cục thuế sẽ công khai nó...

juli thích bài này.
  5. juli

Có bạn, bạn vào đường link http://nhantokhai.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt/home_public.jsp sau đó nhìn bên phải thấy mục phần mềm liên quan, bạn chọn mục "ứng dụng đọc hồ sơ thuế XML iTaxViewer" tải phần mềm về là bạn có thể đọc được những bctc, tờ khai vat hiện ở dạng XML trên trang thuế việt nam đó nhé bạn :)

TamAx thích bài này.
  6. everest842004

everest842004 Old Staff

ý mình là muốn xem tờ khai or bctc của những dn nộp thuế cơ, chứ ko phải phần mềm xem file

Đang tải...