1. Thông báo đóng cửa VnEcon.vn!

VnEcon cảm ơn Bạn, BQT và các econ đã tham gia, ủng hộ và chúng tay xây dựng cộng đồng VnEcon với hơn 300,000 thành viên trong suốt nhiều năm, từ 2007 đến nay!

Chúng tôi rất tiếc khi phải thông báo với bạn VnEcon đang trong tiến trình đến việc đóng cửa hoàn toàn website, ngay trong đầu năm 2018.

Trong thời gian ngắn ngủi còn lại này, bạn vẫn có thể xem bài viết, đăng nhập, tải thông tin. Tuy nhiên, bạn không thể tạo chủ đề mới hoặc tạo tài khoản thành viên mới.

VnEcon cũng đã tạo một Nhóm riêng của Econ Việt Nam để bạn tiếp tục kết nối.

Tháng 12/2017
    Thay mặt BQT VnEcon
    Người sáng lập: Admin Nguyễn Mậu Tâm
    P.S. Bạn có thể theo dõi Facebook của Admin Max Tâm Nguyễn để có những cập nhật nhanh hơn.

CK - Phan Thị Thanh Huyền - SBD : 44

19 Thg 4 2011 | chipkinhte | [Cuộc thi] Miss Ảnh VnEcon 2011

Lượt xem: 3.278, Trả lời: 3

1. chipkinhte

chipkinhte <a href="showthread.php/69741" target="_blank"><fo Econ tích cực

Nhận thích:
    8
    Nghề nghiệp:
    sinh vien
    Họ tên:
    phan thị thanh huyền
    Thật gian nan cho chipkinhte khi tham gia phần thi chung kết này.mấy hôm rồi mình vào diễn đàn nhưng diễn đàn đang gặp lỗ,tiếp theo bị ốm và thật bất ngờ nhận được niềm vui thật lớn từ mail "mình đã lọt vào vòng chung kết" hehe.Nhưng khi niềm vui đang cao trào,tinh thần đang hào hứng vào viết bài thì mạng ở nhà bị lỗi,ẹc.Đến hôm nay những phút cuối có một tí may mắn là mạng đã khôi phục,chưa hết xui xẻo vào tham gia viết bài dự thi phần ứng xử thì bị lỗi mà không biết lỗi gi mà không xem được danh sách câu hỏi ứng xử lại thêm một chút may mắn là nhờ congdong18041990 đã kíu một ván trông thấy,cảm tạ cảm tạ[​IMG],dài dòng quá nhỉ.cho xin tờ khăn giấy lau mồ hôi.[​IMG].
    Miss Vnecon đã đi được 1 nửa chặng đường. Hiện tại đang diễn ra khá tốt đẹp, Miss 2011 nhận được rất nhiều sự quan tâm và ủng hộ của đông đảo mem Vnecon.Cuộc thi đang đi dần tới đích cùng với 22 gương mặt sáng giá(trong đó có mình[​IMG])
    Đầu tiên là ảnh mình chọn tham gia vòng chung kết:
    hic hic đã là 23h 47 ngày 18/04 rùi
    [​IMG]Không biết kịp không nữa.

mình chọn bức ảnh này không phải vì nó mang ý nghĩa gì hay vì nó đẹp hay vì gì đó,mình chọn bức ảnh này đơn giản vì mình tấy nó gần như thể hiện hết toàn bộ tính cách nhí nhảnh đáng yêu của tuổi 24(ăn gian tính cả tuổi mụ cho nó nhiều hì).Đây cũng có thể là một mốc đánh dấu để mai này mình có thể nhìn lại và thốt lên rằng :"24 ,năm cuối,mà mình vẫn còn trẻ con quá" Một chút ngây thơ(nói quá tí),một ít duyên dáng giữa khung trời tuổi mộng,nhìn cũng dịu dàng nữa.hí hí
    • Và lý do nữa là mình cảm thấy thích tấm ảnh này đơn giản chỉ là mình thích, thế thôi.nhiều khi lý do không cần là những giải thích dài dòng chỉ đơn giản cũng có thể là câu giải thích chính xác mang đủ ý nghĩa rồi.
    • [​IMG] còn sau đây là phần thi ứng xử của thí sinh mang SBD 44 :phan Thị Thanh Huyền
    • chúc mừng chipkinhte đã chọn cho mình được câu hỏi số 13(nghe có vẻ xui,SBD 44- 2 lần tử,câu hỏi số 13-xui xẻo)
    [​IMG]Kính thưa ban giám khảo, kính thưa các vị đại biểu cùng các vị khách quý có mặt tại đây, cũng như các khán giả gần xa đã ghé thăm topic này. Em thật vinh dự được có mặt tại cuộc thi Miss vnecon năm 2011 này hehee [​IMG]. Cũng như các thí sinh khác em xin chúc quý vị 1 ngày tươi vui
    [​IMG]. Sau đây là phần ứng xử của chipkinhte hehe[​IMG]

Vì sao bạn dự thi Miss Vnecon?
    Là một trong số mem tham gia cuộc thi Miss,đến thời điểm này, chipkinhte thấy thành công nhất là cuộc thi đã nhận được rất nhiều sự quan tâm, rõ nhất là số lượng đơn đăng ký dự thi Miss lên đến 50.khi nhận được thông báo thi miss và trong đầu bắt đầu chớm có ý tưởng tham gia dự thi mình đã khá lo lắng khi khởi động cuộc thi, bởi trước mình đã có rất nhiều thí sinh có nhiều ưu điểm nổi bật về ngoại hình lẫn tài năng trí thông minh,nhưng mà nghĩ lại mình cũng là 1 miss trong cuộc sống,1 miss trong lòng bố mẹ và là miss của chính mình nữa,và có thể là miss của một ai đó thì tại sao mình không tham gia để có cơ hội trở thành mis của nhiều người?Biết đâu cá kiếm đc vương miện chăng .Và thế là chipkinhte chuẩn bị hành trang để bon chen với các girl khác trong cuộc thi miss này.
    (>_<): Qua cuộc thi MISS mình học được nhiều đức tính cần thiết cho mình để hoàn thiện bản thân. Đó là:
    -
    Tham gia cuộc thi làm mình mạnh dạn và tự tin hơn về bản thân, nói về bản thân 1 cách hào hứng mà không bị vấp như trước.hj
    - Biết chờ đợi từng ngày xem câu trả lời, và chờ đợi từng ngày để post bài (mặc dù đầu xuôi, đuôi cũng chưa chắc lọt, chắc tại mình”được” mang sbd "2 lần tử")
    -
    Biết kiên nhẫn khi mạng inter ở nhà luôn TEO vào những lúc em post bài lên diễn đàn( chứ bình thường mình đã vứt cả máy-trong tưởng tượng thôi nha)
    - Biết được cách
    ứng xử trong 1 số trường hợp cần thiết cho mình trong tương lai.
    Túm lại, mình tham gia cuộc thi Miss Vnecon với mục đích chính là giao lưu, học hỏi, rút ngắn khoảng cách của các mem kinh tế trong cả nước.

Nói về các thí sinh đã lọt vào vòng chung kết cuộc thi Miss,tiếp tục bước tiếp chặng đường còn lại với mình,mình cũng xin chúc các bạn cùng tranh giải Miss những ngày luôn ngập tràn niềm vui.Các bạn bao giờ cũng là những người xinh đẹp, tài năng ... đại diện cho cả thế hệ trẻ tự tin, năng động của giới kinh tế, hãy thể hiện hết tài năng của mình để chứng tỏ cho mọi người biết "girl kinh tế cũng kinh lắm đấy". Các bạn luôn là những Miss toàn diện nhất .
    Tranh thủ PR chứ nhi? số báo danh của mình làm 44. Cả nhà vod cho mình hehe
    Nếu đạt danh hiệu Miss bạn sẽ làm gì để VnEcon được mọi người biết đến, cũng như làm thế nào để VnEcon này ngày càng phát triển hơn?
    Đầu tiên mình xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất tới tất cả mọi người đã quan tâm ủng hộ mình trong thời gian qua giúp mình có được tấm vé bước vào vòng thi chung kết này và tiếp tục nếu vẫn nhận được sự ủng hộ của mọi người mà mình trở thành Miss thì mình sẽ cố gắng thật tốt góp sức mình để đóng góp diễn đàn ngày một thành công hơn,mặc dù công sức của mình chỉ là rất nhỏ trong cộng đồng Vnecon này.vì chưa làm được gì nên chưa giám nói nhiều,nhưng mình sẽ cố gắng hết sức trong khả năng có thể..
    Ai cũng biết, khả năng và quyền hạn càng nhiều thì trách nhiệm càng lớn. Các trang web của kinh tế thì có rất nhiều, và Vnecon.vn có lẽ là trang thành công nhất trong số những trang mình biết.Không những có 1 trang tin luôn cập nhật tin tức nóng hổi cho bà con kinh tế mà còn duy trì được 1 diễn đàn để anh chị em kinh tế vào giao lưu kết bạn.Khi trở thành Miss mình hy vọng sẽ góp 1 chút công sức để duy trì và phát triển diễn đàn ngày càng đi lên,đưa Vnecon lên 1 tầm nhìn mới đáp ứng được nguyện vọng của mọi người : là nơi mọi người giao lưu gặp gỡ trao đổi kinh nghiệm sống và làm việc, học tập...

Trên đây là câu trả lời cho phần thi ứng xử của mình. Rất cảm ơn mọi người đã quan tâm và đọc nó.[​IMG]Vì thời gian hạn hẹp suy nghĩ không được nhiều nên không thể đưa ra được câu trả lời hay nhất có thể

[​IMG]Chúc cuộc thi MISS 2011 CỦA DIỄN ĐÀN VNECON.VN thành công tốt đẹp[​IMG]

Nhớ vod cho "Phan Thị Thanh Huyền SBD 44" nhé các bạn
    . [​IMG]
    Chỉnh sửa cuối: 19 Thg 4 2011
  2. chujulinbibi

chujulinbibi Econ cấp 5/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Phản hồi: CK - Phan Thị Thanh Huyền - SBD : 44

Úi úi.... Mắc...mắc cười quá.... hí hí.........
  3. hanh dong

hanh dong Super Moderator Thành viên BQT Super Moderators Econ Sharing Econ tích cực

Nhận thích:
    326
    Nghề nghiệp:
    đua voi
    Họ tên:
    Lê Ngọc Tân
    Google+:
    Theo dõi
    Youtube:
    Đăng ký

Hahahaha,kết nhất là bài dự thi này,những lời cảm ơn chân thành gửi đến vnecon team.Rất cảm ơn bạn vì đã nghĩ đến team vnecon
  4. anhbacuaban

anhbacuaban Moderator Moderator

Nhận thích:
    136
    Nghề nghiệp:
    MLM Herbalife
    Họ tên:
    ĐT Tùng

Phần nội dung thì không có gì mới lạ và độc đáo cả thậm chí em có phần sao nhãng với câu hỏi. Câu hỏi là: Nếu đạt danh hiệu Miss bạn sẽ làm gì để VnEcon được mọi người biết đến, cũng như làm thế nào để VnEcon này ngày càng phát triển hơn? Viết chữ màu đỏ rất là to và nổi, thế mà đọc phần câu trả lời toàn thấy tung hô BQT. Ờ thì anh cũng trong BQT thật đấy nhưng BQT cũng hầu như là những người nghiêm khắc, khen vừa chứ khen quá coi chừng phản tác dụng. Hơn nữa BQT vnecon luôn nêu cao tinh thần chống bệnh thành tích ^^ (mặc dù chưa từng đc khen như thế). Anh đọc bài của em chưa thấy đâu là hành động cụ thể để giúp vnecon ngày càng phát triển.

Nếu em đạt "vương miện" thì em sẽ là tâm điểm sự quan tâm và thán phục của các mem vnecon nghĩa là em cũng có sức ảnh hưởng lớn trên diễn đàn. Khi đó BQT sẽ ca ngợi em chứ không phải em đi ca ngợi BQT ^^. Và khi đó BQT sẽ tạo điều kiện cho em hoạt động và tham gia các phong trào trên diễn đàn với tư cách như 1 đại sứ thiện chí (nghe oách ko ^^). Nói vui 1 chút cho không khí nó nhẹ nhàng thôi. Ở nhà, em gái anh thần trí hay mơ mộng kiểu ấy, anh toàn phải gõ vào đầu cho tỉnh ra.
    Anh thấy nhiều mem vào đọc bài em mắt cứ tít lên vì mấy hình chú lợn, chú thỏ ngộ nghĩnh mà chẳng để tâm xem em viết cái gì. Điều này rất là nguy hiểm như ca sĩ hát mà người xem chỉ để tâm vào đội múa.
    Chúc em may mắn. Lần sau viết bài phải chăm chút hơn về nội dung nhé, phải xác định những luận điểm cho bài viết của mình.
    Chỉnh sửa cuối: 19 Thg 4 2011
Đang tải...