Lượt xem: 4.411, Trả lời: 10

1. chip_apec

chip_apec <a href="showthread.php/69741" target="_blank"><fo Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Chào cả nhà :) Những giây phút cuối cùng còn lại để tham gia Miss econ em đã chộp giựt được nhưng vẫn đầy tiếc nuối. Tiếc vì thời gian gần đây quá bận rộn đến nỗi không thể chuẩn bị bài dự thi của mình một cách toàn vẹn chính vì thế rất mong cả nhà ủng hộ em nhiệt tình nhé.

Bức hình này là bức hình em rất ấn tượng về bản thân. :) Chẳng là các cụ ngày xưa có nói nhìn mặt mà bắt hình dong vì thế em cũng mạo muội được nghĩ như các bậc tiền bối. Em tự cảm thấy mình có một nụ cười, một đôi mắt, một gương mặt, một mái tóc thật thuần Việt và cũng chẳng hiểu vì sao em thích điều đó. Và với những cảm nhận nông nổi bộp chộp về con người mình như thế em cũng muốn chia sẻ chút hình ảnh của riêng mình tới mọi người – để khi nhìn thấy em tất cả sẽ nói đúng là “con gái Việt”. Với em như thế là quá đủ khi đến với cuộc thi.

14. Điều gì là quan trọng nhất trong cuộc sống của bạn?

Em không phải nhà văn càng không phải là một nhà thơ nên chẳng thể gieo vần cho những cảm nhận của mình chỉ muốn qua chương trình có thể bộc bạch những suy nghĩ giản đơn của bản thân về cuộc sống, muốn được chia sẻ với tất cả mọi người những gì mình đang nghĩ.
    Mỗi người có một cách suy nghĩ khác nhau mỗi người có một cảm nhận khác nhau về cuộc sống em cũng vậy. Em cũng chỉ là một trong n người có n cách nhìn về những gì đang diễn ra xung quanh mình. Cuộc sống quan trọng nhất với con là bố mẹ, với bố mẹ là con cái, với vợ là chồng với chồng là vợ, với kẻ ăn mày là miếng cơm, với người vô gia cư là ngôi nhà, với kẻ thiếu tiền là tiền bạc với kẻ nhiều tiền bạc là tình yêu… còn với em quan trọng nhất là tất cả. Là tất cả những gì đang là của em thuộc về em sẽ là của em. Em tham lam em vớ vẩn nhưng thực tế thì với em cái gì cũng quan trọng. Chúng ta cần phải biết cân bằng cuộc sống và nếu ai làm được điều đó thì sẽ thấy cs ý nghĩa hơn tốt hơn hạnh phúc hơn. Hay đơn giản là cần phải phân bổ thời gian một cách hợp lý tiêu thời gian một cách tiết kiệm sống chậm hơn để nhận ra rằng: “Vì cuộc sống là không chờ đợi” .vì tất cả những gì chúng ta đã đang và sẽ và cần đi qua bước qua tất cả đều rất quan trọng.

Nếu được chất vấn trực tiếp có lẽ em sẽ trả lời tốt hơn vì viết lách không phải sở trường của em :).
    Em đi ngủ đây chúc cả nhà ngủ ngon nhé! Hy vọng được các bác ủng hộ để có thể được vào vòng trong :).
  2. alphabooks

alphabooks Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Phản hồi: CK - Ngô Thị Ly - SBD 32

Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh đến nỗi bạn quên mất mình đang ở đâu và thậm chí quên mình đang đi đâu. Chúc bạn thành công.
  3. anhbacuaban

anhbacuaban Moderator Moderator

Nhận thích:
    136
    Nghề nghiệp:
    MLM Herbalife
    Họ tên:
    ĐT Tùng

Anh lại nghĩ khác đấy! Em có khả năng lập luận khá tốt nhưng hơi thiếu dũng khí và cách nói còn chung chung quá. Nếu em có thêm tự tin và đầu tư cho bài viết nhiều hơn thì anh nghĩ sẽ chẳng lo thua kém bạn thí sinh nào tham gia dự thi. Chúc em may mắn!
  4. bevietxo

bevietxo Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    1
    Họ tên:
    BẾ VIỆT XÔ

Nhìn bức ảnh này của em đúng là rất " Con Gái Việt"
    Một nụ cười nhẹ nhàng
    một ánh mắt lung linh như đang mỉm cười
    nhìn em cười thật là đẹp, ánh mắt và khuôn mặt như cười theo luôn.
    còn lối văn của em rất hay, logic và chặt chẽ
    cộng thêm chiết lý tuyệt vời đấy
    em biết trân trọng những gì mình có
    và biết những gì thuộc về mình
    Nếu bên ngoài em biết cân bằng cuộc sống như lời em nói
    Thì em sẽ là một người rất thành công
    chúc em sẽ đạt được những gì thuộc về mình
    Anh ủng hộ ngôi vị Hoa khôi MISS VNECON sẽ thuộc về em
    Chúc em thành công:53::53::53:
  5. louishuynh2609

louishuynh2609 Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Hình này chụp đẹp quá, thích nhất đôi mắt, nhìn cuốn hút lắm. Chúc bạn thành công !
  6. CAKHOMUOI

CAKHOMUOI Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Cuộc sống là phải biết đam mê và mơ mộng, chúc người trong mộng có nhiều thành đạt trong cuộc sống.

Anh ủng hộ hoa khôi về em. Thật là người con gái việt nam. Dúng là giờ ra đường thật hiếm thấy ai như thế vẫn giữ đượ sự duyên dáng, thủy chung và đầy đức tính của người con gái việt nam như em.
    Last edited by a moderator: 19 Thg 4 2011
  7. LANGTRE

LANGTRE Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

càng nhìn càng thật thấy ấn tượng, một hình ảnh rất việt nam.
  8. Linkkt91

Linkkt91 Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Bức ảnh của bạn thật có hồn.
    Nhưng mà hình như phần viết chưa đựoc trau truốt cho lắm !
    Da bạn mịn thật đấy. Nguởng mộ quá . hì
  9. everyvinalink

everyvinalink Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Nét phết ^^ mắt môi này khối anh xin chết đây!
  10. LANGTRE

LANGTRE Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Càng nhìn càng yêu rồi đấy.!
  11. vanhh_bizspace

vanhh_bizspace Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Mắt đẹp nhỉ :">