CK - Lương Thị Linh - SBD 11

18 Thg 4 2011 | kiss_star_9x | [Cuộc thi] Miss Ảnh VnEcon 2011

Lượt xem: 3.262, Trả lời: 5

1. kiss_star_9x

kiss_star_9x Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    2
    Nghề nghiệp:
    SV
    Họ tên:
    Lương Linh
    HELLO. Xin chào cả nhà ^^! Em rất vui khi thấy tên mình trong vòng chung kết :8:. Định viết bài ngay từ những ngày đầu tiên vậy mà do lỗi nên không thể gửi được=((. Bây giờ gửi được em vui quá.:)):)) Và sau đây là phần thi của em ::):
    limh.
    Đây chính là tấm pic dự thi vòng này của em. Trước tiên e nói lời xin lỗi với ban tổ chức vì em đã không lựa chọn tấm pic trong vòng thi trước của em... Bởi vì từ khi đến với cuộc thi , em sẽ chọn tấm pic này làm tiêu đề cho bài viết của em nếu được vào vòng trong.
    Em có một sở thích rất đặc biệt đó là rất thích chụp ảnh, nên cũng có khá nhiều ảnh. Ở mỗi khung cảnh khác nhau em thể những cá tính riêng. Cũng như trong tấm pic này , tấm pic thể hiện rõ con người đời thường của em, một người bình thường như bao người khác... Một ngày nghỉ cuối tuần khi em đang ngồi tâm sự với mẹ, bỗng dưng thấy yêu đời và thích thích là lại lấy máy ảnh ra để lưu giữ những bức ảnh thân thương với những người thân trong gia đình, đặc biệt là một người rất quan trọng trong cuộc đời của em . đó chính là MẸ.
    Và tấm pic này cũng liên quan tới phần chọn câu hỏi của em :

Quan điểm của bạn về 1 gia đình hạnh phúc?

Hạnh phúc là gì? Nó là một khái niệm rất trừu tượng.
    Hạnh phúc là gì?" cũng mỗi người một đáp án.
    Câu trả lời có thể gặp nhau nhưng cảm xúc thì không thể gặp nhau vì chỉ có người đó mới cảm nhận được hạnh phúc đích thực mà người ta đang là kẻ trong cuộc.Cũng chính như vậy mỗi người có những hạnh phúc riêng. Đối với tôi một gia đình hạnh phúc là khi được nhìn thấy mọi người trong gia đình nở nụ cười, cũng có lúc thấy những giọt nước mắt trong niềm vui. Hồi còn nhỏ- mẹ có nói với tôi: Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ. Rồi cứ thế tôi lại hay bật cười ...tại vì hồi đó còn bé tôi cứ nghĩ cười thì làm sao mà là thuốc bổ được kia chứ, rồi lại nhìn mẹ chăm chú...:)). Rồi khi càng lớn lên tôi mới càng thấm câu nói đó. Từ khi nó tôi rất thích nhìn những nụ cười của mọi người trong gia đình. Chính từ đó- quan điểm về gia đình hạnh phúc của tôi là những nụ cười!!!Nhìn mọi người cười là thấy những niềm vui.
    Mọi người sinh ra hạnh phúc nhất là có người thân, có gia đình. Đó chính là tổ ấm, dù đi đâu tôi cũng không bao giờ quên.
    Gia đình là nơi tôi có thể chia sẻ những cảm xúa của mình, những nỗi bận tâm...mọi người trong gia đình luôn luôn giúp đỡ tôi, luôn luôn giúp tôi lựa chọn hướng đi tốt cho riêng mình. Hạnh phúc là những điều nhỏ nhoi . Những ngày thường, những con người, những cảnh vật xung quanh cuộc sống của tôi. Là những khi buổi sớm được mẹ gọi dậy ăn sáng, là những lúc được trò chuyện trong bữa ăn gia đình, những khi được lô đùa với đứa cháu kháu khỉnh...

Những lúc như vậy tôi thấy mình rất hạnh phúc , rồi lại nghe nhạc, để cảm xúc được hòa vào lời nhạc:
    Ảnh062.
    Ngày tháng trôi đi vui buồn tôi đâu biết chi
    Mải mê ganh đua theo phù du chẳng lối thoát
    Đời trôi đi mãi rồi một ngày mới thấy giấc mơ qua rồi
    Ôi đời buồn tênh.

Rồi bỗng sáng nay ôi mùa xuân đã nở hoa
    Tiếng ai vui ca cho tình yêu bỗng chấp cánh
    Nhìn sâu ánh mắt thật dịu dàng
    Ta nghe hạnh phúc như về đây.

Có lúc tôi gục ngã nhìn mây trôi hững hờ
    Có lúc tôi thầm mơ sẽ hái sao trên trời
    Mà nào có biết rằng hạnh phúc luôn bên mình
    Là những điều nhỏ nhoi thường ngày mà tôi tìm mãi nơi phù du.
    Bỗng thấy yêu đời quá yêu ngày xanh nắng vàng
    Bỗng thấy yêu thời gian hạnh phúc đến nhẹ nhàng
    Yêu sao những tiếng cười và những khi bên người
    Ngày chẳng còn lo toan mệt nhoài
    Cuộc đời vì thế nên đẹp tuyệt vời.

Trong cuộc sống đôi khi cũng có rất nhiều giọt nước mắt, giọt vui giọt buồn....Trong cuộc sống ai ai cũng phải vấp ngã để thấy mình lớn lên từng ngày. Để có thể đứng lên vượt qua đi tới những tương lai tốt đẹp. Đó cũng chính là những điều hạnh phúc...Những gì qua đi, những kỉ niệm vui buồn, đều lắng lại hết trong kí ức, để những khi lật lại , bạn lại mỉm cười và thấy yêu đời hơnO:). Mỗi con người là mỗi thiên thần- những thiên thần hạnh phúc- vì những thiên thần không chỉ có mái nhà riêng mà còn có cả một mái nhà chung rất to....đó chính là tất cả mọi người ^^!
    Hãy luôn sống thật hạnh phúc các bạn nhé !!:-*
    11111.
    Đây là bài dự thi của em- một cô bé rất ít chất văn. từ nhỏ tới giờ không bao giờ vợt qua mức 7,0 môn Văn cấp 2 và 6,7 môn Văn cấp 3 .:">- một người ít nói- sống nội tâm - đó chính là em. Mọi người ủng hộ phần dự thi của em nhé. YÊU cả nhà :">:-*:8:
    Chỉnh sửa cuối: 18 Thg 4 2011
  2. chujulinbibi

chujulinbibi Econ cấp 5/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Phản hồi: CK - Lương Thị Linh - SBD 11

Linh thích tấm thứ nhất.
    yêu mẹ nhức đó đúng không?> Linh cũng thế. hihi>:D<
  3. kiss_star_9x

Nhận thích:
    2
    Nghề nghiệp:
    SV
    Họ tên:
    Lương Linh

^^. ai cũng vậy bạn à :p
  4. Linkkt91

Linkkt91 Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Chị à.........
    Chị là 1 nguời tốt
    Chị thật nhạy cảm với cuộc sống!
    Tinh tế và sâu lắng!
    Em thích bài viết của chị.
    và những hình ảnh của chị nữa!
    Chúc chị thành công !
  5. kiss_star_9x

Nhận thích:
    2
    Nghề nghiệp:
    SV
    Họ tên:
    Lương Linh

thank em nhé !!!:8:
  6. chanhuyjiji

chanhuyjiji NỤ CƯỜI Moderator

Nhận thích:
    139
    Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Họ tên:
    Nguyễn Văn Thành

Viết hay lắm, up dùm bạn cái !

Mà bạn cũng giổng mình nhỉ văn dốt như mà, hehe. Hồi cấp 2 thì quên, nhưng cả năm cấp 3 không lần thì nào văn dưới 5, thế mà hôm thi tốt nghiệp cấp 3 văn được 4, hix!
    Chỉnh sửa cuối: 29 Thg 4 2011
Đang tải...