CK - Đào Khánh Ngọc - SBD 28

18 Thg 4 2011 | chuoichil2105 | [Cuộc thi] Miss Ảnh VnEcon 2011

Lượt xem: 3.793, Trả lời: 11

1. chuoichil2105

chuoichil2105 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Đầu tiên là bức ảnh mình chọn ở vòng CK:

Lý do mình chọn nó là gì nhỉ? Có lẽ đơn giản nó thể hiện gần hết con người mình. Mình thích sự nhẹ nhàng, nữ tính nhưng có cái gì đó đặc biệt. Con gái thuỳ mị, nết na, đoan trang là đúng, ai cũng yêu thích nó. Nhưng điều đó là không đủ cho một người con gái hiện đại. Cần có thêm sự mạnh mẽ, cá tính, bản lĩnh, hơi đánh đá 1 chút cũng được, luôn biết khẳng định mình và có tài chính... Mình nghĩ nhiều khi hiền quá không tốt toàn bị bắt nạt thui chỉ cần bạn vẫn giữ được cái duyên của người con gái Á Đông là ok.

Còn câu hỏi dự thi mình chọn là:
    Theo bạn điều gì là quan trọng nhất trong cuộc sống?
    Điều gì là quan trọng nhất trong cuộc sống? Đây là 1 câu hỏi lớn, với mỗi người lại có 1 câu trả lời khác nhau.Mỗi hoàn cảnh chúng ta lại có 1 câu trả lời khác nhau: Ví dụ như: Khi bạn đói thì thực phẩm là điều quan trọng nhất với bạn. Khi bạn lạnh thì hơi ấm là điều cần thiết nhất với bạn. Khi bạn cô đơn thì sự yêu thương và gần gũi là điều quan trọng nhất....
    Trước khi trả lời câu hỏi này, chúng ta hãy trả lời câu hỏi: Tại sao chúng ta sống? Câu trả lời tùy thuộc vào mục đích sống của bạn: Nếu bạn ham muốn sự giàu có thì đó là tiền bạc. Nếu bạn muốn có 1 địa vị cao trong xã hội thì sự thăng tiến là điều bạn luôn hướng tới. Và nếu đó là hạnh phúc thì gia đình, bạn bè và tình thương yêu là quan trọng nhất với bạn.
    Mình nghĩ nên coi trọng giá trị tinh thần, quan tâm đến giá trị tinh thần bạn sẽ thấy hạnh phúc hơn là coi trọng đồng tiền. Mọi người vẫn nói rằng: " Có tiền là có tất cả" vâng, đúng là đồng tiền có thể cho ta một cuộc sống ấm no, cho ta mọi thứ ta cần, ... nhưng liệu không có hạnh phúc, không có tình yêu thương, cuộc sống ấy liệu có ý nghĩa không? Hầu hết các doanh nhân thành đạt và có tiếng tăm lừng lẫy đều bắt đầu sự nghiệp bằng niềm say mê và tâm huyết tạo ra 1 điều gì đó đặc sắc cho xã hội, chứ không phải tham vọng làm giàu bằng mọi giá. Đó là hệ quả chứ không phải động lực chính yếu cho họ nỗ lực vươn lên.Vì vậy theo mình điều quan trọng nhất trong cuộc sống là hạnh phúc. Hạnh phúc như thế nào thì mỗi người lại có cách cảm nhận riêng, với mình thì: Hạnh phúc là khi được yêu thương, được ai đó quan tâm:X Hạnh phúc khi thành công với niềm đam mê của mình (được thế thì còn gì bằng mọi người nhỉ). Hạnh phúc khi bạn có 1 gia đình đầm ấm, vui vẻ, và luôn có những người bạn kề vai sát cánh (tớ thích nhất điều này nhé(^_^)!
    Gói gọn lại thì con đường dẫn đến hạnh phúc: Làm giàu. Thực hiện niềm đam mê. Đi tìm 1 mái ấm.
    Người hạnh phúc là người biết mang hạnh phúc cho những người xung quanh: gia đình, bạn bè, đồng nghiệp và đừng quên tự mang hạnh phúc đến cho mình nhá ^^!
    Với mình 1 sinh viên năm 3 đang theo học ngành kế toán tại trường đại học Phương Đông. Điều hạnh phúc nhất với mình hiện nay là theo đuổi niềm đam mê. Và để làm được điều đó thì mình cần học tốt chuyên ngành, rèn rũa kỹ năng thành thạo, tích lũy kinh nghiệm để khi ra trường có thể làm tốt công việc nơi công tác.Và mình cũng rất hạnh phúc vì có 1 gia đình mà ở đó ai cũng quan tâm và nhớ đến nhau mỗi khi đi xa hay cả những khi ở gần. Bên mình (chuối) luôn có những người bạn tốt (su, kua, mẹ chip) họ là 1 phần không thể thiếu trong cuộc sống của tôi:X:* …..!!! Mình chưa lập gia đình, nhưng bật mí nhá, có người yêu rồi, anh ấy đang học tập ở nơi cách mình hơn 10000km. Nhưng mình vẫn luôn cảm thấy hạnh phúc khi mà anh ấy vẫn luôn ở bên, quan tâm, lo lắng, chăm sóc, và dành hàng giờ kể những mẫu chuyện cười làm mình vui, hay hát cho mình nghe mỗi khi làm nũng và nhớ anh ấy (qua điện thoại thôi.hỳ hỳ). Và một điều không thể không nhắc đến đó là cảm ơn bố mẹ, yêu bố mẹ nhiều lắm, cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm và chia sẻ cùng mình! Mình cảm thấy rất hạnh phúc với cuộc sống của mình hiện tại và bạn bè, người thân đó là điều quan trọng nhất trong cuộc sống của mình hiện nay và có lẽ là cả mai sau nữa!
    Chỉnh sửa cuối: 21 Thg 4 2011
  2. anhbacuaban

anhbacuaban Moderator Moderator

Nhận thích:
    136
    Nghề nghiệp:
    MLM Herbalife
    Họ tên:
    ĐT Tùng
    Phản hồi: CK - Đào Khánh Ngọc - SBD 28

Với phần ứng xử này em nên viết thành 1 bài văn hoàn chỉnh, sẽ hay hơn việc dùng các gạch đầu dòng. Chúc em may mắn!
  3. buffett

buffett Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    1

ảnh bạn chụp ở góc này rất đẹp, trang phục hài hòa. Bài viết biết cách thể hiện. Vote cho bạn 1 phiếu!!!^^
  4. chuoichil2105

Nhận thích:
    0

thanks a nh ạ. ^^^^
  5. haihale

haihale Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0

beautiful girl!:)
  6. hero421

hero421 Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Bài viết hay, chúc bạn thành công!
  7. tranhoangmai

tranhoangmai Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

"Hạnh phúc là khi được yêu thương, được ai đó quan tâm:X Hạnh phúc khi thành công với niềm đam mê của mình (được thế thì còn gì bằng mọi người nhỉ). Hạnh phúc khi bạn có 1 gia đình đầm ấm, vui vẻ, và luôn có những người bạn kề vai sát cánh (tớ thích nhất điều này nhé(^_^)!
    Gói gọn lại thì con đường dẫn đến hạnh phúc: Làm giàu. Thực hiện niềm đam mê. Đi tìm 1 mái ấm.
    Người hạnh phúc là người biết mang hạnh phúc cho những người xung quanh: gia đình, bạn bè, đồng nghiệp và đừng quên tự mang hạnh phúc đến cho mình nhá ^^!
    Với mình 1 sinh viên năm 3 đang theo học ngành kế toán tại trường đại học Phương Đông. Điều hạnh phúc nhất với mình hiện nay là theo đuổi niềm đam mê
    ". Tôi thấy khái niệm HẠNH PHÚC của bạn có vẻ "rộng" quá, thực sự thì đối với bạn HẠNH PHÚC (nhất) có nghĩa là gì?
  8. chuoichil2105

Nhận thích:
    0

Với bài viết này mình đã chỉ ra rằng để có được hạnh phúc thì cần 3 yếu tố : làm giàu, thực hiện niềm đam mê và đi tìm 1 mái ấm. Nó là 1 hạnh phúc trọn vẹn bạn a. Nếu có 1 trong những điều đó có thể bạn cũng thấy hạnh phúc nhưng đủ chưa? Khi giàu có, bạn thấy hạnh phúc khi có thể đáp ứng được mọi nhu cầu cần thiết nhưng lúc nào cũng fai sống đấu đá tranh giành, sợ mọi người làm bạn mình chỉ vì tiền của mình, liệu có thực sự hạnh phúc. Khi đạt được ước mơ, chắc hẳn vui lắm, khi mọi nỗ lực mình bỏ ra đã được đền đáp xứng đáng nhưng không tiền không có 1 cuộc sống gia đình yên ổn thì có vui mãi được không. Và khi có 1 mái ấm tràn đầy yêu thương cũng đã hạnh phúc chưa? liệu trong cuộc sống hiện đại bây giờ " 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng" còn đúng không? Không có tiền thì chắc chắn xung đột sẽ xảy ra dù cho vợ chồng yêu thương nhau đến mấy. Trong 3 yếu tố mình nghĩ điều hạnh phúc nhất là có 1 mái ấm. Cuộc sống tinh thần có yên ổn, mới làm điểm tựa giúp bạn vượt qua mọi khó khăn trong cuộc sống và đạt thành công. ^^
    Mình muốn đạt được cả 3 yếu tố trên và mình đang cố gắng thực hiện điều đó. Là 1 sinh viên điều mình cần làm bây giờ là học tập. Có 1 tấm bằng loại giỏi là mình đang thực hiện đam mê của bản thân từ đó sẽ làm giàu mà. Còn cuộc sống tinh thần như mình đã viết, bạn thấy nó tốt không?

Cảm ơn ý kiến của bạn nha ^^
  9. tranuynghi

tranuynghi Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

congratulation!!! so cute!!!
  10. Linkkt91

Linkkt91 Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Hạnh phúc là khi con nguời ta biết iu thuơng!
  11. Hakokoro

Hakokoro Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Góc ảnh em chọn khá đẹp!

Hình như cô gái nào cũng đẹp khi đứng ở bên cạnh HOA....

Bài viết t hì chưa sâu sắc lắm nhưng C vẫn Vote cho em 1 phiếu
  12. chuoichil2105

Nhận thích:
    0

:8:>:D<:-* h mới vào dc nè. cảm ơn mọi ng nh nha. ^^
Đang tải...