Ck- Đặng Thị Đoan Trang- SBD 39

17 Thg 4 2011 | saradoan | [Cuộc thi] Miss Ảnh VnEcon 2011

Lượt xem: 4.162, Trả lời: 10

1. saradoan

saradoan Econ cấp 6/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    128
    Nghề nghiệp:
    Student
    Họ tên:
    Rùa
    Bò nở1.

Dù là người đứng cuối danh sách được lựa chọn vào vòng trong, nhưng em vẫn cảm giác rất vui , trước hết, em xin cảm ơn mọi người đã ủng hộ cho em,vì em trong ảnh và em bên ngoài rất khác nhau, hay người ta vẫn gọi là " ăn ảnh" ấy ạ

Trên đây là bức ảnh em xin chọn để tiếp tục dự thi cùng mọi người, bạn gái mặc áo dài trắng kia là em đấy ạ, đó là ngày cuối cùng của những những tháng năm ngồi trên ghế đá nhà trường, ngày mà cả khối 12 cùng nhau khoe sắc trong tà áo dài thướt tha, ngày kỉ niệm của quãng đời học sinh, tạm biệt thầy cô, chia xa bạn bè...........

Đó là bức ảnh em thích nhất, đó cũng là lần đầu tiên em mặc áo dài nữa,trông ngố kinh dị. Cũng là ngày đầu tiên mà bọn con trai lớp em bị ép buộc công nhận em là con gái, mặc dù em cũng có chút điệu đà của con gái nhưng trong mắt 20 tên con trai của tập thể 12A1, em là thằng con trai thứ 21. Lí do chỉ vì thời gian em dịu dàng quá bé nhỏ so với thời gian em đanh đá. Hic hic. Và em chọn bức ảnh này cũng còn một lí do đặc biệt nữa là vì đây là bức ảnh em “ được” chụp “ trộm” bởi thằng bạn thân, nó bảo “ mày là sướng nhất đấy, đây là tấm ảnh thứ 2 trong số tất cả ảnh của lớp mình được chụp hôm đó”. Em vẫn hay nhéo nó thật đau vì dám chụp trộm mà không xin phép bản quyền “ người mẫu” nhưng thực lòng em muốn nói cảm ơn nó lắm, nhờ nó đã giữ lại cho em một kỉ niệm thật đẹp ngày cuối cùng ấy.................... Cảm ơn nhiều nhé bạn thân...............

Phần trả lời câu hỏi lựa chọn:

Em chọn câu
    17. Trong cuộc sống ai là người ảnh hưởng đến bạn nhất?
    Bố là tàu lửa, bố là xe hơi......... Ai trên thế giới này cũng có một người bố kinh yêu, đó có thể là một vĩ nhân được rất nhiều người biết đến, là một nhà chính trị gia tài ba, một bác sĩ danh tiếng, là người làm bao nhiêu công việc tốt góp ích cho đời, .........mọi người có người bố như thế. Chắc hẳn những bạn đó sẽ rất tự hào về bố của mình,bố em,không biết có phải vì bố là người Quảng Ninh không mà bố có một nước da đặc trưng của vùng than. Vì thế, em được kế thừa nước da đó của bố, hai bố con đi đâu người ta cũng bảo" Trông cái Trang giống bố nó như đúc" nhưng thật đau khổ vì câu sau là" bố Hồng nó ở nhà xấu nhất nhà".........

Bố em không phải là một vĩ nhân,bố cũng không làm nên những công việc lớn lao được cả thế giới biết đến, nhưng với em bố là người mà em rất tự hào, là người mà em có thể dành cả ngày để kể với bạn bè em về bố," bố tớ chưa bao giờ đánh tớ, bố tớ không đẹp trai cho nên tớ mới ko xinh, vì bố tớ đen nên tớ mới đen thế này đấy, mỗi lần tớ về, bố tớ đều chờ để đón tớ, bố sẽ mua những thứ ngon nhất cho tớ ăn, thịt cho tớ con gà béo nhất ......."

Dù bố của em không được học nhiều, không làm chức nọ chức kia, nhưng bố em sống rất tình cảm, bố của em được rất nhiều người nể trọng, và với em, bố là người có ảnh hưởng quan trọng nhất đến cuộc sống của em

Ngày chú mất, v
    ậy là bây giờ ông chỉ còn có bố. Chú mất, hôm đó bố đã khóc, lần đầu tiên bố không uống rượu mà vẫn khóc, bố quá đau lòng, bố còn mỗi chú là em trai, ngày xưa, chưa một lần mình thấy bố và chú gọi nhau xưng " anh,em", nhưng cái lần chú không may bị tai nạn,bố lên trông chú cả tháng trời ở Hà Nội, chú gầy đi trông thấy và bố cũng thế, ng ta trả chú về bệnh viện của tỉnh, rồi trả về nhà, bố dù có muốn cũng không thể chăm chú 24/24 nữa, nhưng ngày nào bố cũng chạy qua chạy lại chỗ chú, khép màn cho chú không muỗi đốt chú, cắt móng tay, rửa răng, cắt tóc, thay tã cho chú, có lần, có lẽ là lần đầu tiên, khi một đứa con gái 20 tuổi như em, nghe thấy bố gọi chú là em" nào, để anh cắt tóc cho nhé,anh nâng dậy nhé", lần đầu tiên ấy, bố đã gọi chú là em, chứ không phải mày tao như trước nữa,nhưng chú thì không còn gọi bố được như thế nữa,

Em thương bố nhất nhà, từ bé đến giờ, chưa một lần nào con gái bị bố đánh, ngày con gái đỗ đại học, ngày con gái lên trường nhập học, mọi người dặn dò con gái đủ mọi điều để con gái không vấp ngã, nhưng bố chỉ dặn con gái một câu" con đã thi đỗ đại học, bố mẹ rất vui và tự hào vì con, nhưng con đừng làm cho bố mẹ chỉ được vui một nửa" Bố không nói nhiều, nhưng em hiểu những gì bố tin tưởng và kì vọng về em. Bố cũng chưa bao giờ dặn dò em lên Hà Nội đừng yêu đương sớm nhé, vì em biết, bố hiểu em hơn ai hết, con gái bố sẽ không yêu đương, và con gái bố cũng rất ngại khi nghe những chuyện ấy, bố không dặn em phải học thế này thế kia, vì bố biết em sẽ cố gắng hết sức, bố cứ bảo" lên đấy học nếu không có chuyện gì thì không cần phải về đâu" nhưng chỉ cần con gái gọi điện bảo" mai con về nhé" là bố sẽ đợi con gái ở chỗ đón xuống xe trước đó mấy tiếng đồng hồ

Chưa một lần em ôm bố như mấy đứa bạn vẫn làm với bố chúng nó, chưa một lần nói với bố " bố ơi, con yêu bố nhiều lắm" nhưng trong sâu thẳm trái tim của một người con, hơn tất cả những gì tốt đẹp nhất, em luôn trân trọng bố, luôn mong những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với cuộc sống của bố, mong bố mẹ luôn hạnh phúc và mạnh khỏe..........
    Last edited by a moderator: 18 Thg 4 2011
  2. anhbacuaban

anhbacuaban Moderator Moderator

Nhận thích:
    136
    Nghề nghiệp:
    MLM Herbalife
    Họ tên:
    ĐT Tùng
    Phản hồi: Ck- Đặng Thị Đoan Trang- SBD 39

Bài viết của em thật hay vì em đã chọn đúng sở trường của mình- đó là viết về vấn đề tình cảm. Có lẽ trong xã hội hiện đại còn thiếu những tình cảm đằm thắm và nữ tính như em dành cho cha mẹ mình. Và em cũng đừng lấy làm suy nghĩ khi không ôm bố và nói "bố ơi, con yêu bố nhiều lắm", bởi đơn giản anh thấy tâm hồn 1 "người lớn" trong con người em. Như người ta đã nói về Xuân Diệu: không cần phải là con hổ ngự trị rừng xanh, không cần phải là con chim đại bàng bay 1 lần 9 vạn dặm mới là sống. Sự sống có thể ấn náu trong những hình thức nhỏ nhặt, hơn cả những rung động tinh vi. Em không nũng nịu như các bạn nhưng em có tình cảm thắm thiết, sự quan tâm hết mực với bố. Đó là thứ tình cảm đáng quý, đáng trân trọng.

Nhưng còn 1 chuyện mà anh nghĩ em nên suy nghĩ khác. Khi 1 tình yêu đẹp đến với ta thì nên trân trọng nó, nâng niu và gìn giữ. Tình yêu đôi lứa cũng là 1 vẻ đẹp tuyệt vời của cuộc sống nếu như ta tìm đc cho mình 1 tình yêu thật sự: quan tâm, chia sẻ và cùng giúp nhau vươn lên. Biết đâu em sẽ nhìn thấy điều đó trên diễn đàn vnecon ^^ bởi nơi đây có nhiều bạn trai tuấn tú, đẹp cả về nhân cách, trí tuệ:8:
    Đề tài của em cũng khá đơn giản nhưng cũng đã khơi dậy nỗi niềm cho người đọc. Chúc em luôn xinh đẹp, hạnh phúc và thành công.
  3. saradoan

Nhận thích:
    128
    Nghề nghiệp:
    Student
    Họ tên:
    Rùa

:8::8:dạ em cảm ơn anh nhiều ạ:8::D
  4. Lyli Luu

Lyli Luu Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Bài viết của chị thật xúc động và chan chứa tình cảm, em đã khóc và hòa vào cảm xúc chị gửi gắm trong đó
    Một bài viết thật đẹp. :53:
    Chúc chị mọi điều tốt đẹp nhất
  5. saradoan

Nhận thích:
    128
    Nghề nghiệp:
    Student
    Họ tên:
    Rùa

hì hì, cám ơn bạn nhiều nhiều nhé:8:, mình cũng chúc bạn sẽ gặp những điều tốt đẹp nhất nhé:8:
  6. taicxd

taicxd Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

:53::53::53:
    cho pài này 9đ
  7. anhbacuaban

anhbacuaban Moderator Moderator

Nhận thích:
    136
    Nghề nghiệp:
    MLM Herbalife
    Họ tên:
    ĐT Tùng

Bạn này ngầu thật. BTC còn chẳng dám cho điểm mà bạn hạ bút cho điểm ngon ơ;)).
    Cám ơn ý tốt của bạn nhằm cổ vũ tinh thần cho thí sinh
  8. saradoan

Nhận thích:
    128
    Nghề nghiệp:
    Student
    Họ tên:
    Rùa

hì hì, cám ơn bạn nhiều nhé:8:
  9. Linkkt91

Linkkt91 Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Xúc động thật!
    Bạn thật là may mắn!
    bạn còn có cơ hội gần bố, có cơ hôi đựoc bố ôm vào lòng, có cơ hôi nói câu "con yêu bố"!
    Bạn biết không? Có biết bao nguời đến cái cơ hội đó, cái quyền cơ bản của một con nguời đó, đối với họ có chăng là quá xa vời.
    Bạn thật hạnh phúc.
    hãy biết nắm giữ nó nha bạn!
    hãy 1 lần nói với bố câu yêu thuơng đó.
    Vì bạn có cơ hội! hãy làm ngay nha bạn!
  10. monster85vna

monster85vna Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

hahaha nếu tôi đoán không nhầm thì bạn đang trường Harvard 12 Chùa Bộc, hihi chào hậu bối nhé!
    Không biết phải bình luận sao nữa, bài viết của bạn rất hay và xúc động.
    Chúc bạn luôn thành công trên mọi lĩnh vực!
    ............
  11. saradoan

Nhận thích:
    128
    Nghề nghiệp:
    Student
    Họ tên:
    Rùa

dạ, đúng rồi ạ, em đang học ở học viện ngân hàng ạ:D
    em cảm ơn lời chúc nhiều ạ