1. Chào mừng Bạn đến với VnEcon!

Tôi là Max Tâm, người sáng lập và điều hành Diễn đàn kinh tế VnEcon. Tôi rất vui được có mặt ở đây để chào đón bạn tham gia thảo luận hỏi đáp trên diễn đàn.

Nếu có bất kỳ câu hỏi nào, bạn có thể kết nối với tôi qua Facebook Max Tâm Nguyễn

Tiểu luận/Khóa luận/Đồ án Chứng minh quy luật tích lũy là quy luật kinh tế hoạt động chung trong mọi phương thức sản xuất

23 Thg 3 2016 | trihuynhh | Kinh tế học đại cương

1. trihuynhh

trihuynhh Gà kinh tế Econ tích cực

2. VnEcon Team

VnEcon Team Xây dựng cộng đồng Thành viên BQT Super Moderators

Bạn tham khảo câu trả lời ở đây nhé: http://vnecon.vn/threads/tich-luy-tu-ban.1424/

Hẹn gặp lại bạn.

3. mangod

mangod Trial Moderator Trial Moderator

Thân bạn!

Quy luật này hoàn toàn không phải là quy luật chung bạn nhé. Mọi thứ luôn tồn tại các mặt đối lập của nó hoặc là sự hỗn mang, quy luật mà bạn đang nói tới chỉ chỉ ra đựoc một mặt của xã hội, thế nên nói nó là quy luật chung có vẻ như chúng ta đang thờ phụng một ton giáo nào đó chứ không phải là nghiên cứu về nó. Không có sự đột phá thì xã hội không thể phát triển nha bạn, có thể giáo viên chấm bạn điểm thấp nhưng đại bộ phận trong xã hội sẽ rất coi trọng bạn, không phải vì họ ghét mac-lenin mà vì cái sai nó nằm ngay trứoc mắt, muốn theo cũng không đựoc.

Chúc bạn thi tốt.

Đang tải...