Chung kết Miss ảnh VnEcon 2011

12 Thg 4 2011 | congdong18041990 | [Cuộc thi] Miss Ảnh VnEcon 2011

Lượt xem: 5.241, Trả lời: 1

1. congdong18041990

congdong18041990 oOForeverOo Thành viên BQT CEO VnEcon

Nhận thích:
    151
    Họ tên:
    Phạm Công Đồng
    Cuộc thi Miss ảnh VnEcon 2011 đã trải qua giai đoạn đầu với sự tham gia của 46 thí sinh là 46 bông hoa xinh đẹp từ mọi miền đất nước.

[YOUTUBE]O4-RSLxEKJI[/YOUTUBE]

Sau nhiều ngày bình chọn, các thí sinh chiếm được nhiều tình cảm nhất của các econer sẽ bước vào vòng thi chung kết để nhận các danh hiệu của cuộc thi. Mong là các thí sinh sẽ nổ lực hết mình và có sự đầu tư tốt nhất cho vòng thi cuối cùng này.

Cách thức tham gia vòng chung kết:

- Mỗi thí sinh lập 1 topic mới với tiêu đề “CK – tên thí sinh – SBD”

- Nội dung topic dự thi chung kết bao gồm:

o Thí sinh chọn 1 bức ảnh mình cho là ưng ý nhất trong các bức ảnh đã tham gia vòng loại để tham gia vào vòng chung kết, lí do tại sao chọn bức ảnh đó, chú thích để mọi người hiểu rõ thêm về bức ảnh.

o Thí sinh sẽ chọn một câu hỏi trong list các câu hỏi của ban tổ chức để trả lời ứng xử.

- Câu hỏi của thí sinh xoay quanh cách ứng xử, suy nghĩ về cuộc sống, cách xử lí các tình huống hàng ngày. Các thí sinh có thể chọn câu hỏi bất kì, kể cả câu đã có bạn khác đã chọn.

Tham gia vòng chung kết tai đây

Thời gian dự kiến:

- 7h Sáng ngày 14/4 sẽ có danh sách 20 thí sinh lọt vào vòng thi chung kết, danh sách các câu hỏi để 20 thí sinh chọn và lập topic dự thi chung kết.

- 0h ngày 25/4: kết thúc nhận bài dự thi.

- 8h ngày 19/4 đến 19h ngày 28/4 mởi poll để các bạn bình chọn cho từng danh hiệu Miss:

o 8h 19/04 đến 19h 22/04: Vote và công bố Miss Cá Tính

o 19h 21/04 đến 19h 24/04: Vote và công bố Miss Hoa Khôi

o 19h 23/04 đến 19h 26/04: Vote và công bố Miss Nụ Cười Duyên

o 19h 25/04 đến 19h 28/04: Vote và công bố Miss Ảnh VnEcon 2011

Cách Vote:

- Bài dự thi của các thí sinh sẽ được tập hợp thành topic và mở poll để các econer bình chọn.

o Ví dụ: từ ngày 19 đến 22/4, mở poll bình chọn Miss cá tính. Các bạn vào topic “Bình chọn Miss cá tính” xem qua tất cả các thí sinh để lựa chọn những bài dự thi độc đáo, cá tính. Sau đó Tick vào tên của thí sinh đó trên poll rồi nhấn biểu quyết để bình chọn cho thí sinh đó.

- Tên của người vote sẽ không được hiển thị

- Có thể vote cho nhiều thí sinh cùng lúc.

Lưu ý

- Thí sinh nên cố gắng chọn bức ảnh phù hợp với phong cách, cá tính riêng của mình, thể hiện được sự tự tin, năng động, nét độc đáo của bản thân. Phần giải thích và ứng xử nên thể hiện chân thật tính cách của thí sinh.

- Thứ tự các bài dự thi trong poll sẽ theo thứ tự thời gian post bài tham gia dự thi. Vì vậy các bạn mở topic tham gia dự thi chung kết càng sớm sẽ càng có lợi.

Các thí sinh hãy cố gắng để cho bài dự thi của mình làm nổi bật phong cách, cá tính riêng, thể hiện được vẻ đẹp chân thật của mình.

Chúc các thí sinh sẽ có một phần dự thi thật thành công.

Thân ái!

FILE ĐÍNH KÈM:

Chỉnh sửa cuối: 18 Thg 4 2011
  2. congdong18041990

congdong18041990 oOForeverOo Thành viên BQT CEO VnEcon

Nhận thích:
    151
    Họ tên:
    Phạm Công Đồng
    Danh sách thí sinh tham dự vòng chung kết

Danh sách các thí sinh tham dự vòng chung kết

Do có 3 thí sinh có số vote bằng nhau nên sẽ có 17 thí sinh có số vote cao nhất cùng với 5 thí sinh do BTC chọn vào dự thi vòng chung kết.
    Danh sách 22 thí sinh vào vòng chung kết

1. Tạ Thùy Trâm – SBD 22 (18 vote)
    2. Nguyễn Vũ Mộng Huyền – SBD 37 (16 vote)
    3. Đào Khánh Ngọc – SBD 28 (14 vote)

4. Nguyễn Thị Thùy Dương SBD 49 (14 vote)

5. Ngô Thị Ly – SBD 32 (11 vote)
    6. Tạ Quỳnh Giang – SBD 24 (10 vote)
    7. Nguyễn Thị Kiều Chinh – SBD 18 (9 vote)
    8. Đồng Thị Thu Trang – SBD 02 (8 vote)
    9. Nguyễn Thị Hoài Thu - SBD 12 (8 vote)
    10. Nguyễn Thị Mai Loan -SBD 08 (7 vote)
    11. Đoàn Thị Hương Thơm – SBD 38 (7 vote)
    12. Phan Thị Thuý An-SBD 07 (6 vote)
    13. Vũ Thị Anh Nhi – SBD 14 (6 vote)
    14. L­ưu Thị Trang – SBD 36 (6 vote)
    15. Nguyễn Thị Ngọc Linh – SBD 03 (5 vote)
    16. Phan Thị Thanh Vân – SBD 21 (5 vote)
    17. Phan Thị Thanh Huyền - SBD: 44 (5 vote)
    18. Lưu Huyền Ly – SBD 40
    19. Tôn Thị Việt Anh – SBD 06
    20. Lương Thị Linh -SBD 11
    21. Thiếu Thị Kim Dung – SBD 34
    22. Đặng Thị Đoan Trang – SBD 39
    Các thí sinh này có lẽ đã khá quen thuộc với các bạn. Hãy tiếp tục cổ vũ cho thí sinh mình thích bạn nhé. Các thí sinh hãy sớm thực hiện phần dự thi chung kết bằng cách tạo topic mới với nội dung đã nêu trên. Chúc các bạn thành công!

Xin chúc mừng các bạn đã vượt qua vòng loại, chúc các bạn sẽ có phần dự thi thành công ở vòng chung kết. Tất cả các bạn điều không thua kém nhau nên các bạn còn lại cũng đừng buồn, mình nghĩ hầu hết các bạn điều đã đạt được mong muốn của mình là giao lưu, học hỏi, kết bạn và rèn luyện bản thân ^^.
    Các bạn tiếp tục ửng hộ cho những bạn còn lại để họ hoàn thành tốt phần thi của mình nhé.
    Chúc các bạn thành công trong cuộc sống!

Danh sách câu hỏi ứng xử

Thí sinh chọn và trả lời một trong các câu sau

1.Bạn tự tin về sắc đẹp của mình cũng như về trí thông minh của mình. Nếu bạn không may có số Vote không cao và không đạt được danh hiệu nào thì bạn sẽ nghĩ gì? Và bạn sẽ nói như thế nào với những người đã Vote cho bạn?

2. Hiện nay không ích các bạn gái trong nước thích lấy chồng ngoại quốc, đa số là các bạn gái ở nông thôn. Bạn là phụ nữ Việt Nam bạn nghĩ sao về vấn đề này?

3. Không có quan điểm sai mà là do cách thuyết phục bảo vệ quan điểm của bạn như thế nào. Bạn là một người có khả năng thuyết phục tài tình, làm cho mọi người tin và làm theo điều bạn đưa ra. Nhưng một hôm nọ bạn phát hiện quan điểm của mình là sai lầm, nếu tiếp tục thực hiện sẽ không có lợi cho công ty. Bạn sẽ làm gì?

4. Hiện nay phổ biến tình trạng sống thử trước hôn nhân, bạn nghĩ như thế nào về vấn đề này? Bạn có từng nghĩ mình sẽ sống thử trước hôn nhân không? Vì sao?

5. Bạn là một phụ nữ hiện đại và bây giờ là thời đại Nam Nữ bình quyền, thế nhưng là người giữ lửa cho gia đình đòi hỏi bạn phải chu toàn công việc nhà cửa bếp núc. Nếu sao này bạn lập gia đình, chồng tương lai bạn yêu cầu bạn phải ở nhà chu toàn công việc của người phụ nữ mà không phải đi làm, chuyện kiếm tiền là của đàn ông. Và liệu bạn có chấp nhận như vậy ? Nếu bạn không đồng ý bạn sẽ thuyết phục ra sao để vẹn cả đôi đường?

6. Theo bạn phẩm chất nào của người phụ nữ Việt Nam đáng để tự hào nhất? Vì sao?

7. Nếu bạn đăng quang danh hiệu Miss điều đầu tiên ban nghĩ là gì? Và bạn sẽ phát huy danh hiệu đó của mình như thế nào?

8. Nếu bạn đang nói chuyện với một người nào đó, nhưng họ không thèm để ý đến những gì bạn nói hay là phớt lờ đi, bạn sẽ làm thế nào để người đó chú ý đến những gì bạn nói mà không phiền lòng họ?

9. Trong thời đại Nam Nữ bình quyền theo bạn “công”. “dung”, “ngôn”, “hạnh” còn có trong người phụ nữ Việt Nam hay không?

10. Có thể nói “chiếc áo bà ba” là đặc trưng cho phụ nữ Việt, thế nhưng hiện nay chúng ta đã không còn thấy những “chiếc áo bà ba” tồn tại trong giới trẻ nữa, thay vào đó là những bộ cách bị Tây hóa. Chúng ta chỉ có thể nhìn thấy những “chiếc áo bà ba” trong các nhà hàng khách sạn lớn. Theo bạn để gìn gìn truyền thống đó, thì giới trẻ hiện nay cần phải làm gì để bảo vệ nét đẹp truyền thống của phụ nữ Việt đang bị lãng quên theo thời gian.

11. Trong cuộc sống hiện đại, tính từ “cá tính” ngày càng được sử dụng nhiều để
    mô tả phái đẹp. Bạn nghĩ gì về “cá tính”?

12. Voltare từng nói: “Thượng đế tạo ra người phụ nữ để thuần hóa người đàn ông”. Theo bạn, những đức tính hay thế mạnh gì của phụ nữ có thể thuần hóa được những người đàn ông?

13. Vì sao bạn dự thi Miss Econ? Nếu đạt danh hiệu Miss bạn sẽ làm gì để VnEcon được mọi người biết đến, cũng như làm thế nào để VnEcon này ngày càng phát triển hơn?

14. Điều gì là quan trọng nhất trong cuộc sống của bạn?

15. Lúc nào bạn cảm thấy mất tự tin nhất? Tại sao?

16. Mục tiêu của bạn khi đăng kí tham gia Miss VnEcon là gì?

17. Trong cuộc sống ai là người ảnh hưởng đến bạn nhất?

18. Quan điểm của bạn về 1 gia đình hạnh phúc?

19. Bạn hãy chia sẻ về quan điểm của bạn về phẩm chất của người phụ nữ Việt Nam ?

20. Vai trò của người phụ nữ Việt xưa và nay có gì khác nhau?

21. Có quan niệm cho rằng, phụ nữ điều khiển công việc bằng trái tim, bạn có đồng ý với ý kiến này không?

22. Có thể trong một tương lai gần, bạn trở thành Chủ tịch Hội phụ nữ. Với vấn đề hiện nay nhiều phụ nữ vẫn sợ hãi bị bạo lực gia đình, nhưng không dám lên tiếng, bạn sẽ làm gì để giúp đỡ những phụ nữ đó vượt qua và sống thực hơn với chính mình?

23. Theo bạn, điều gì là quan trọng nhất trong cuộc sống?

24. Nét đẹp xưa được ca ngợi “Thắt đáy lưng ong” hoặc “Nhất dáng nhì da thứ ba lời nói”. Còn hiện nay, theo bạn, người phụ nữ Việt Nam hiện đại cần hội tụ những vẻ đẹp như thế nào để được gọi là hoàn hảo?

Nếu có vấn đề không rõ, các bạn có thể báo ngay cho BTC tại đây
    Chỉnh sửa cuối: 16 Thg 4 2011
Đang tải...