1. Thông báo đóng cửa VnEcon.vn!

VnEcon cảm ơn Bạn, BQT và các econ đã tham gia, ủng hộ và chúng tay xây dựng cộng đồng VnEcon với hơn 300,000 thành viên trong suốt nhiều năm, từ 2007 đến nay!

Chúng tôi rất tiếc khi phải thông báo với bạn VnEcon đang trong tiến trình đến việc đóng cửa hoàn toàn website, ngay trong đầu năm 2018.

Trong thời gian ngắn ngủi còn lại này, bạn vẫn có thể xem bài viết, đăng nhập, tải thông tin. Tuy nhiên, bạn không thể tạo chủ đề mới hoặc tạo tài khoản thành viên mới.

VnEcon cũng đã tạo một Nhóm riêng của Econ Việt Nam để bạn tiếp tục kết nối.

Tháng 12/2017
    Thay mặt BQT VnEcon
    Người sáng lập: Admin Nguyễn Mậu Tâm
    P.S. Bạn có thể theo dõi Facebook của Admin Max Tâm Nguyễn để có những cập nhật nhanh hơn.

Chiến lược kinh doanh dựa vào sự ngu dốt của người khác

17 Thg 7 2015 | seaguns | Kinh doanh & khởi nghiệp

Lượt xem: 1.932, Trả lời: 6

1. seaguns

seaguns Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    17
    Mình thuê hợp đồng với một công ty Trung Quốc sản xuất một lô hàng điện thoại mang tên riêng của mình. Với giá chỉ 500.000đ/cái, nhưng cấu hình về các con số thì ngang ngửa IPhone. Ram 1Gb, dung lượng 16Gb, màn hình 5inch, v.v...

Xong về Việt Nam mình nói với mấy người chưa từng được rờ vào cái iPhone rằng: máy này là máy xịn, có cấu hình ngang ngửa Iphone. Và bán cho mấy người nông dân trúng mùa ở quê với giá 5 triệu/cái. Và mục tiêu của mình chỉ cần bán được 1.000 cái/năm thôi. Lãi khoảng 4,5 tỷ/năm là đủ rồi.

Cho hỏi chiến lược kinh doanh như vậy có vi phạm về đạo đức hay pháp luật không nhỉ?
  2. satthu82

satthu82 Econ cấp 5/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    73
    bạn sứng đáng vào tầm đại gia..lừa đảo
    Bạn nghĩ ra phương án này quá hay,..
    Nhưng bây giờ nông dân họ khôn lắm rồi,, ko dễ bán thế đâu bạn ak...
  3. minhtan20xx

minhtan20xx Power Econ Econ tích cực

Nhận thích:
    81
    Nghề nghiệp:
    restaurant staff
    Họ tên:
    Trần Minh Tân
    Ở đời có vay thì phải có trả thôi, đó là quy luật rồi, nếu người ta có bị lừa thì chỉ bị lừa một lần thôi, không ai mắc lỡm hai lần đâu.
  4. daotran19

daotran19 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    5
    Bạn cứ tưởng như người dùng - khách hàng bây giờ ngu lắm không bằng :D không dễ lừa họ đâu bạn nhé
  5. dungntk15512

dungntk15512 Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Chỉ cần lừa những người không biết thì đã là gian dối rồi. Nhưng thực tế có lừa được hay ko? có lẽ bạn đánh giá quá thấp mức độ hiểu biết của những người này rồi.
  6. tuanstda2

tuanstda2 Econ cấp 4/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    41
    Quá chuẩn kinh doanh tàn khốc lắm, đôi khi phải hạ được người dốt thì mình mới tồn tại được
  7. chuyentienquocte

chuyentienquocte Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Nghề nghiệp:
    kinh doanh
    Họ tên:
    lê kim nga
    Facebook:
    Kết bạn
Đang tải...