1. Chào mừng Bạn đến với VnEcon!

Tôi là Max Tâm, người sáng lập và điều hành Diễn đàn kinh tế VnEcon. Tôi rất vui được có mặt ở đây để chào đón bạn tham gia thảo luận hỏi đáp trên diễn đàn.

Nếu có bất kỳ câu hỏi nào, bạn có thể kết nối với tôi qua Facebook Max Tâm Nguyễn

Chỉ bạn cách tăng tốc cho máy tính của mình

24 Thg 10 2017 | thuctapseonx02 | Thảo luận chung

1. thuctapseonx02

thuctapseonx02 Econ cấp 5/10 Econ tích cực

1. Cài chương trình diệt virus

Sửa máy tính tại nhà quận 1 biết rằng Virus vẫn có thể được sinh ra cho dù máy tính của bạn không kết nối internet, không cho phép cắm USB hay bất cứ thiết bị nào kết nối với máy tính. Vì vậy việc cần thiết là bạn phải cài đặt một phần mềm diệt virus cho máy tính của bạn để tiêu diệt lũ virus đang làm chậm hệ thống máy tính hàng ngày.

2. Luôn bật tính năng update cho windows

Việc này giúp cho máy tính luôn cập nhật những bản vá lỗi, nâng cấp từ microsoft. Nhưng Sửa máy tính tại nhà quận 7 muốn cho bạn biết rằng nếu windows bạn đang dùng không phải windows bản quyền thì nên xem xét lại.

3. Giữ cho máy tính không quá nóng

Sửa máy tính tại nhà quận gò vấp cho rằng Máy tính quá nóng sẽ khiến nhiệt độ của CPU tăng cao, đôi khi quạt gió trong máy tính cũng không đủ sức làm giảm nhiệt của CPU, hãy sắm cho mình một chiếc đế tản nhiệt nhé.

Đang tải...