1. Chào mừng Bạn đến với VnEcon!

Tôi là Max Tâm, người sáng lập và điều hành Diễn đàn kinh tế VnEcon. Tôi rất vui được có mặt ở đây để chào đón bạn tham gia thảo luận hỏi đáp trên diễn đàn.

Nếu có bất kỳ câu hỏi nào, bạn có thể kết nối với tôi qua Facebook Max Tâm Nguyễn

1. luphuocloc1988

luphuocloc1988 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

_chào các bạn ,hiện mình đang làm thuyết trình về quy trình thanh toán l/c ,trong đó có yêu cầu bộ chứng tử l/c ,
    _mình đã đi xin nhiều ngân hàng mà họ ko cho ,giờ phải đành bó tay,nên mình đành lên diễn đàn poss bài này , nếu ai có bộ chứng từ l/c có thể gửi cho mình qua email nha luphuoc_loc1988@yahoo.com
    thank you nha

:
  2. basatoan

basatoan Super Moderator Super Moderators

Phản hồi: bộ chứng từ l/c

Mấy cái này hiếm lắm kiếm không có, xin không ai cho..............................http://vnecon.vn/showthread.php?t=45659 cộng với file là đầy đủ. Chứng từ LC được lập dự trên Hợp Đồng, Hóa Đơn, và Phiếu đóng gói. Cần gì thêm bạn cứ nói

FILE ĐÍNH KÈM:

3. hungtimb

hungtimb Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Ra hàng photo cổng trường Ngoại thương xem có không, với lại hỏi xin mấy giáo viên dạy môn thanh toán quốc tế hay nghiệp vụ xuất nhập khẩu ý :D

QSecon thích bài này.
  4. nancy snow

nancy snow Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Nếu bạn muốn có môt bộ chứng từ lc của một NH nào đó thì bạn phải có người quen thì mới xin được, người ở ngoài tự nhiên chạy vào xin khó lắm

5. vubaqtkd

vubaqtkd Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Mình cũng đã từng thuyết trình về mấy cái này năm trước, toàn phải dựa vào sách giáo trình của cô Võ Thanh Thu thôi, trong sách có chi tiết L/C đó. Chứ đi xin rất khó bạn à.

Chỉnh sửa cuối: 9 Thg 9 2010
  6. pthttson

pthttson Gà kinh tế Econ tích cực

Hiện bạn còn cần bộ chứng từ LC không? nếu cần bạn nêu những Ct ban cần mình có thể giúp được bạn: Invoice, PL, BL, CO, ...cả LC nữa tất nhiên mình sẽ phải bỏ đi một số thông tin ko cần thiết.

luphuocloc1988 and sasakt like this.
  7. leo_suri90

leo_suri90 Gà kinh tế Econ tích cực

bạn ơi, vậy bạn nào có thể kiếm bộ chứng từ L/C gặp rủi ro ko?? Mình biết các ngân hàng chắc chắn sẽ ko đưa bộ này nhưng sắp tới (2 tuần) mình phải thuyết trình đề tài này. Nếu bạn có đủ các loại: invoice, sales contract, bill of lading, packing list... thì cứ gửi mình đang cần gấp vậy nếu có hay ko bạn báo mình ngay nha. Thanks a lot.

8. thiethao271

thiethao271 Gà kinh tế Econ tích cực

keke..hẳn là bạn "leo_sui90" hoc trường kinh tế đối ngoại đây mà...chung mình đồng hương ùi...keke...nếu thấy tài liệu nào hữu ích share cho mình với nhé..thanks

9. wishwaswind

wishwaswind Gà kinh tế Econ tích cực

chào bạn.mình có tài lịu về B/L SEAWAY BÔKING NOTE ,GIẤY MƯỢN CONTAINER ĐÓNG HÀNH XUẤT,ARRIVAL NOTICE,MATE'S RÊCIPT,LỆNH GIAO HÀNG,NOTICE Ò .READINESS,AIR WAY BILL,MARINE CARGO INRURANCE POLICY,THƯ THẾ QUYỀN,SUBROGATION RECRIPT,THÔNG BÁO BỒI THƯỜNG...NẾU BẠN WAN TÂM CÓ THỂ ADD YH MÌNH fireflyupsky@yahoo.com.mình ko co file word của những văn bản đó ,nên bạn nào wan tâm mình có thể cho bạn mượn để photo

10. activeboy

activeboy Gà kinh tế Econ tích cực

Bạn có thể gởi cho mình bộ chứng từ LC ko. Mình đang cần để thuyết trình. Nếu có thể tì càng đầy đủ càng tốt. Mong bạn sớm trả lời

11. lungpro

lungpro Gà kinh tế Econ tích cực

cho e xin vs ạ,anh(chị) có thể gửi vao mail e jum vơi nghiavv90@gmail.com.
    e đang cần để thuyết trinh ạ.gửi gấp giùm e với nha!tks ac nhieu

12. hai_yen

hai_yen Gà kinh tế Econ tích cực

hôm nay em mới học đến những cái này. thầy bảo phải sưu tập chứng từ. may quá lên mạng search google thì lại vào ngay nhà mình. anh chị nào còn thì gửi cho em với ạ. cảm ơn anh chị nhiều.
    yenttqta@gmail.com

13. hai_yen

hai_yen Gà kinh tế Econ tích cực

bạn ơi, bạn còn những chứng từ này không. Thầy giáo mình cũng yêu cầu phải tìm một bộ chứng từ LC. Bạn có thể vui lòng chuyển vào hòm thư giúp mình : yenttqta@gmail.com.
    Cảm ơn nhiều!!!!!!!

14. jaecute

jaecute Gà kinh tế Econ tích cực

bạn ơi, mình cũng đang cần bộ chứng từ, nếu bạn còn có thể gửi cho mình không: nguyenha.h9@gmail.com
    thanks bạn nhiều!

15. trinhanh080290

trinhanh080290 Gà kinh tế Econ tích cực

ôi em cũng đang cần một bộ chứng từ gồm L/C và B/L đi kèm... anh chị nào có thì giúp em với.
    Mail của em là trinhanh080290@gmail.com

Đang tải...