Bình chọn Miss Nụ Cười Duyên VnEcon 2011

23 Thg 4 2011 | congdong18041990 | [Cuộc thi] Miss Ảnh VnEcon 2011

Lượt xem: 3.422, Trả lời: 1

?

Miss nụ cười duyên VnEcon 2011

Poll closed 27 Thg 4 2011.
  1. 1. Phan Thị Thanh Vân - SBD 21

1 phiếu
    5,3%
  2. 2. Khiếu Thị Kim Dung - SBD 34

2 phiếu
    10,5%
  3. 3. Đặng Thị Đoan Trang - 39

2 phiếu
    10,5%
  4. 4. Lưu Huyền Ly - SBD 40

3 phiếu
    15,8%
  5. 5. Đào Khánh Ngọc - SBD 28

9 phiếu
    47,4%
  6. 6. Phan Thị Thúy An SBD - 07

1 phiếu
    5,3%
  7. 7. Lương Thị Linh - SBD 11

1 phiếu
    5,3%
  8. 8. Đoàn Thị Hương Thơm - SBD 38

4 phiếu
    21,1%
  9. 9. Tạ Quỳnh Giang - SBD: 24

2 phiếu
    10,5%
  10. 10. Ngô Thị Ly - SBD 32

1 phiếu
    5,3%
  11. 11. Phan Thị Thanh Huyền - SBD : 44

4 phiếu
    21,1%
  12. 12. Nguyễn Vũ Mộng Huyền - SBD 37

9 phiếu
    47,4%
  13. 13. Đồng Thị Thu Trang - SBD 02

1 phiếu
    5,3%
Multiple votes are allowed.
  1. congdong18041990

congdong18041990 oOForeverOo Thành viên BQT CEO VnEcon

Nhận thích:
    151
    Họ tên:
    Phạm Công Đồng
    Các bạn thấy những thí sinh dự thi chung kết Miss ảnh như thế nào? Mình thì thấy đúng là "Mỗi người một vẻ, mười phân vẹn mười", không ai chịu kém ai.

Người xưa có câu "Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ". Có sai đâu khi mà nụ cười của các thí sinh làm chúng ta cảm thấy thanh thản, nhẹ nhàng và yêu cuộc sống biết bao. Chúng ta phải cảm ơn họ, những thiên thần đã đem lại những điều tươi đẹp cho cuộc sống, làm tươi mát, lộng lẫy thêm cho VnEcon này.

Mọi người hãy cùng bình chọn thí sinh có Nụ cười duyên nhất VnEcon 2011 nhé.

Có 13 thí sinh đăng kí tham gia danh hiệu Miss nụ cười duyên

Cách vote:
    - Mỗi người chỉ được Vote 1 lần
    - Có thể vote cho 1 hoặc nhiều thí sinh cùng lúc
    - Tên người vote sẽ không được hiển thị.
    - Người đoạt danh hiệu là người có nhiều phiếu bầu nhất.
    - Trường hợp có 2 thí sinh bằng phiếu thì sẽ căn cứ vào số lần được "Thích" ở topic chung kết của thí sinh đó.
    - Các bạn hãy sẽ xem qua bài dự thi của 12 thí sinh và chọn cho mình 1 hoặc vài thí sinh mà bạn cho là phù hợp với danh hiệu Miss nụ cười duyên. Sau đó tick vào tên của thí sinh đó trên poll rồi chọn biểu quyết để bầu chọn cho họ.

Sau đây là danh sách bài dự thi của các thí sinh:

1. Phan Thị Thanh Vân - SBD 21

Hì, không bao giờ nghĩ là mình lại được vào vòng chung kết của Miss Vnecon nên cũng không chuẩn bị sẵn bài phát biểu cảm nghĩ. Thôi thì, đành nói thật lòng thật dạ, cảm ơn mọi người đã bình chọn cho Vân và đặc biệt, cảm ơn VNecon đã cho Vân 1 tin vui nho nhỏ vào một buổi sáng bình thường như mọi ngày. (nãy giờ cười hoài không thể khép miệng lại được. Ngại ghê. ^^)

E hèm, bây giờ đến phần dự thi của mình nè:

1.Ảnh:
    và đây là bức hình Vân chọn:

Bức hình này được chụp vào trận bán kết giải bóng đá khoa Tài Chính Doanh Nghiệp - ĐH Kinh tế Tp.Hồ Chí Minh năm 2011.....

2. Khiếu Thị Kim Dung
    SBD 34

Xin chào các bạn!

Mình là Khiếu Thị Kim Dung, hiện là sinh viên năm 2 trường Đại học Sài Gòn, mình rất vui khi được cùng với 22 thí sinh khác bước vào vòng thi chung kết. Đến bây giờ thì không chỉ là thi cho vui nữa mà phải là thi hết mình, thể hiện hết mình

Bức ảnh ghi lại khoảnh khắc của buổi lễ bế giảng lớp 12,khi mình sắp từ giã mái trường đã gắn bó suốt 3 năm phổ thông và hướng đến cánh cửa đại học

Quãng thời gian học trò có lẽ là quãng thời gian đẹp nhất của mỗi người.....

3. Đặng Thị Đoan Trang
    - SBD 39

trang.

Dù là người đứng cuối danh sách được lựa chọn vào vòng trong, nhưng em vẫn cảm giác rất vui , trước hết, em xin cảm ơn mọi người đã ủng hộ cho em,vì em trong ảnh và em bên ngoài rất khác nhau, hay người ta vẫn gọi là " ăn ảnh" ấy ạ......

4. Lưu Huyền Ly --- SBD: 40

Mình xin dành đôi dòng đầu tiên để một lần nữa cảm ơn BTC đã mở cuộc thi Miss VnEcon, đây thực sự là một cuộc thi bổ ích, không những tạo ra không khí mới sôi nổi, vui tươi trong diễn đàn mà còn giúp các bạn nữ thêm tự tin và hiểu nhau hơn.
    Cuộc thi đã bước sang vòng CK, càng thể hiện thêm tính chuyên nghiệp của BTC khi luôn cố gắng đảm bảo cuộc thi diễn ra suôn sẻ sau sự cố kĩ thuật vừa xảy ra, và đặc biệt hơn là tính chất của vòng CK ngày càng "nóng" hơn rất nhiều......
    Dưới đây là phần sự thi của mình.
    Phần I
    Tấm hình này mình chụp trong ngày tốt nghiệp cấp 3 của mình, ngày 19/05/2010. 3 năm học cấp 3 đã trôi qua dưới mái trường THPT DL Marie Curie, Hà Nội. 12 năm là học sinh, từ khi là em bé lớp 1 bé lít nhít đến khi là cô gái 18 tuổi. 12 năm học sinh đã khép lại bằng một ngày tươi đẹp. Bức ảnh này đã lưu giữ 1 phần kỉ niệm đẹp mãi không bao giờ phai mờ với hình ảnh mái trường, thầy cô , bạn bè, những tà áo trắng bên hồ Gươm xanh ngắt giữa buổi trưa hè. Mình yêu Hồ Gươm, yêu Hà Nội cổ kính, yêu chiếc xe Cub của bác phó nháy già đôi lần mình gặp khi bác đang bấm máy ảnh ven hồ Gươm. Tấm ảnh này mình rất thích, trong đó có hồ Gươm, có Bách hóa Tràng Tiền, có Bưu Điện Hà Nội, có cả những gốc cây xanh quen thuộc, có cả ánh nắng gay gắt của mùa hè Hà Nội và có mình trong tà áo dài trắng tinh :">

Đằng sau mỗi bức ảnh là một câu chuyện. Mình muốn được kể câu chuyện ấy nếu các bạn không phiền.~O.....

5. Đào Khánh Ngọc- SBD 28

Đầu tiên là bức ảnh mình chọn ở vòng CK:

Lý do mình chọn nó là gì nhỉ? Có lẽ đơn giản nó thể hiện gần hết con người mình. Mình thích sự nhẹ nhàng, nữ tính nhưng có cái gì đó đặc biệt. Con gái thuỳ mị, nết na, đoan trang là đúng, ai cũng yêu thích nó. Nhưng điều đó là không đủ cho một người con gái hiện đại. Cần có thêm sự mạnh mẽ, cá tính, bản lĩnh, hơi đánh đá 1 chút cũng được, luôn biết khẳng định mình và có tài chính...

6. Phan Thị Thúy An - SBD 07

Hihi.
    Chào cả nhà thân yêu…! Thời gian trôi qua nhanh quá mới đó mà cuộc thi đã đi được nữa chặng đường rồi. Mà Pororo cứ nghĩ như cuộc thi mới bắc đầu diễn ra vậy không khí và cảm giác mong ngóng chờ đợi bài dự thi của thí sinh ngày càng nóng, luôn rạo rực như muốn bốc cháy cả diễn đàn vậy..hihi. Khi điểm qua danh sách các thí sinh dự thi vòng chung kết Pororo không khỏi bị choáng và càng bất ngờ hơn khi có tên mình trong danh sách thí sinh có số Vote cao nhất đồng nghĩa với việc mình được chọn vào vòng trong. Niềm vui nho nhỏ ấy không chỉ hiện trên khuôn mặt nữa mà nó len lỏi vào tận bên trong cơ…hihi. Nhưng muốn vui đó to lơn hơn nữa mà không chỉ Pororo nổ lực trong vòng thi này mà còn nhờ vào sự ủng hộ của anh chị và các bạn . Thanks những ai đã ủng hộ Pororo trong vòng thi trước và mong các anh chị và các bạn sẽ tiếp tục ủng hộ Pororo trong phần thi này nhé…!
    thuy an.
    Trong cuộc sống hằng ngày chúng ta phải tất bậc lo toan nhiều vấn đề của cuộc sống nào là học hành, cơm áo gạo tiền, đi làm…vv. Cuộc sống thì luôn có 2 mặt chúng luôn đi song hành cùng nhau.

7.
    Lương Thị Linh - SBD 11

HELLO. Xin chào cả nhà ^^! Em rất vui khi thấy tên mình trong vòng chung kết :8:. Định viết bài ngay từ những ngày đầu tiên vậy mà do lỗi nên không thể gửi được=((. Bây giờ gửi được em vui quá.:)):)) Và sau đây là phần thi của em ::):
    limh.
    Đây chính là tấm pic dự thi vòng này của em. Trước tiên e nói lời xin lỗi với ban tổ chức vì em đã không lựa chọn tấm pic trong vòng thi trước của em... Bởi vì từ khi đến với cuộc thi , em sẽ chọn tấm pic này làm tiêu đề cho bài viết của em nếu được vào vòng trong.
    Em có một sở thích rất đặc biệt đó là rất thích chụp ảnh,....

8.
    Đoàn Thị Hương Thơm - SBD 38

Đây là bức ảnh mình thích nhất, mình chụp ở nhà bạn. Nhà hơi bừa bộn một tẹo nhưng mình rất thích đến đây, vì nhà bạn ý có tủ truyện rất phong phú, đủ mọi thể loại, mọi lứa tuổi:)
    . Mình rất thích đọc truyện , đặc biệt là chuyện của Marc Levi, Dan Brown, Jk Rowling... Đọc truyện cũng là một cách giải trí tốt, ngoài ra mình cũng biết thêm nhiều điều mới mẻ nữa. Ví dụ như đọc tryện của Dan Brown sẽ biết thêm được nhiều kiến thức lịch sử, đọc truyện của Dương Thụy thấy cuộc sống ở Châu Âu thật thi vị .
    thom.
    Bài luận của mình sẽ là
    [FONT=&quot]Theo bạn điều gì là quan trọng nhất trong cuộc sống??[/FONT]
    [FONT=&quot]-[/FONT][FONT=&quot]Có lẽ ai cũng sẽ đồng ý với minh rằng : Hạnh phúc là điều quan trọng nhất trong cuộc sống.....
    [/FONT]

9. Tạ Quỳnh Giang - SBD: 24

Xin chào mọi người, thật là vui vì Giang còi được lọt vào vòng trong. Và dưới đây là bài dự thi vòng Chung kết, mong mọi người ủng hộ nhé! ^^

Bức ảnh mình chọn dưới đây chiếm của mình không ít thời gian để suy nghĩ:

So với các bức ảnh mình đã đăng, đây là một bức ảnh không rõ nụ cười, mình không mặc áo dài (thậm chí mặc quần short), không mấy nữ tính :p thậm chí có người bảo là trong ảnh này mình giống Tôn Ngộ Không nữa. Nhưng có lẽ nó nói nhiều nhất về con người mình.

Bức ảnh này được chụp trên Cầu Long Biên, vào ngày 9/10, khi chỉ còn 1 ngày nữa là kỉ niệm tròn 1000 năm Thăng Long.....

10. Ngô Thị Ly - SBD 32

Chào cả nhà :) Những giây phút cuối cùng còn lại để tham gia Miss econ em đã chộp giựt được nhưng vẫn đầy tiếc nuối. Tiếc vì thời gian gần đây quá bận rộn đến nỗi không thể chuẩn bị bài dự thi của mình một cách toàn vẹn chính vì thế rất mong cả nhà ủng hộ em nhiệt tình nhé.

Bức hình này là bức hình em rất ấn tượng về bản thân. :) Chẳng là các cụ ngày xưa có nói nhìn mặt mà bắt hình dong vì thế em cũng mạo muội được nghĩ như các bậc tiền bối. Em tự cảm thấy mình có một nụ cười, một đôi mắt, một gương mặt, một mái tóc thật thuần Việt và cũng chẳng hiểu vì sao em thích điều đó. Và với những cảm nhận nông nổi bộp chộp về con người mình như thế em cũng muốn chia sẻ chút hình ảnh của riêng mình tới mọi người – để khi nhìn thấy em tất cả sẽ nói đúng là “con gái Việt”....

11.Phan Thị Thanh Huyền - SBD : 44

Thật gian nan cho chipkinhte khi tham gia phần thi chung kết này.mấy hôm rồi mình vào diễn đàn nhưng diễn đàn đang gặp lỗ,tiếp theo bị ốm và thật bất ngờ nhận được niềm vui thật lớn từ mail "mình đã lọt vào vòng chung kết" hehe.Nhưng khi niềm vui đang cao trào,tinh thần đang hào hứng vào viết bài thì mạng ở nhà bị lỗi,ẹc.Đến hôm nay những phút cuối có một tí may mắn là mạng đã khôi phục,chưa hết xui xẻo vào tham gia viết bài dự thi phần ứng xử thì bị lỗi mà không biết lỗi gi mà không xem được danh sách câu hỏi ứng xử lại thêm một chút may mắn là nhờ congdong18041990 đã kíu một ván trông thấy,cảm tạ cảm tạ[​IMG],dài dòng quá nhỉ.cho xin tờ khăn giấy lau mồ hôi.[​IMG].
    Miss Vnecon đã đi được 1 nửa chặng đường. Hiện tại đang diễn ra khá tốt đẹp, Miss 2011 nhận được rất nhiều sự quan tâm và ủng hộ của đông đảo mem Vnecon.Cuộc thi đang đi dần tới đích cùng với 22 gương mặt sáng giá(trong đó có mình[​IMG])
    Đầu tiên là ảnh mình chọn tham gia vòng chung kết:
    hic hic đã là 23h 47 ngày 18/04 rùi
    [​IMG]Không biết kịp không nữa.

mình chọn bức ảnh này không phải vì nó mang ý nghĩa gì hay vì nó đẹp hay......

12. Nguyễn Vũ Mộng Huyền SBD 37

Mộng Huyền xinh đẹp đã trở lại rồi nè........tèn tén ten.........YEAH YEAH!!! (có tự tin quá không nhỉ? Không sao không sao vì đối với mình ai cũng xinh đẹp hết mà hehe)

Sau một thời gian chờ đợi cuối cùng mình cũng được lọt vào vòng chung kết, mình thấy cũng hên quá trời luôn á, cám ơn Ban tổ chức và tất cả các bạn nhen đặc biệt là những bạn đã ủng hộ mình trong thời gian qua [​IMG]

Bộp bộp bộp [​IMG]..........Hoan hô.....Mộng Huyền cố lên.......YEAH YEAH!!!

Sột soạt.....sột soạt.........sau một hồi lựa ảnh mình quyết định chọn tấm này :8::
    Hihi, bức ảnh này được chụp vào ngày mồng 1 Tết đó, do anh hai mình chụp (hên hên mới chụp được 1 tấm đẹp chứ bình thường anh hai chẳng có khiếu chụp hình đâu hehe)......

13. Đồng Thị Thu Trang - SBD 37

:)>- Xin chào các bạn. lúc mình biết mình được vào vóng chung kết mình rất là vui. nhưng vì có một số sự cố với máy tính của mình nên mình không thể vào mạng và bị mất hết dữ liệu, cả ảnh nữa. Do không phải là người hiểu biết về lĩnh vực công nghệ nên mình phải nhờ sự trợ giúp từ nhiều người, nhưng cũng chưa thể làm máy tính của mình về trạng thái bình thường vì bị virus nặng. lúc đầu mình rất nản và cũng có ý định là không thi tiếp nữa nhưng mình nhận được những lời động viên từ một số người bạn nên mình đã cố gắng nhanh chóng khắc phục sự cố máy tính. vậy nên bây giờ mình mới có thể post bài thi chung kết trong khi đã bắt đầu vote cho 3 giải miss. mình mong các bạn sẽ ủng hộ và bỏ qua cho sự chậm trễ này. :)) chúc cuộc thi miss sẽ thành công tốt đẹp.

Và sau đây là bài thi của mình:

trang.

bức
    hình này mình chụp ở đền Hùng. mình chọn nó là vì lúc đó là lần đầu tiên mình đi bộ một đoạn đường dài. Dù rất mệt nhưng mình vẫn cười tươi

Chỉnh sửa cuối: 24 Thg 4 2011
  2. hieu_nguyenvan

hieu_nguyenvan Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Nghề nghiệp:
    sinh viên
    Họ tên:
    nguyển văn hiếu
    Phản hồi: Bình chọn Miss Nụ Cười Duyên VnEcon 2011

mộng huyền là xinh nhất!:8:
Đang tải...