Anh em bàn luận về cuộc thi "Miss ảnh VnEcon" nhỉ?

26 Thg 2 2011 | chanhuyjiji | [Cuộc thi] Miss Ảnh VnEcon 2011

Lượt xem: 21.904, Trả lời: 118

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa chức năng phản hồi.
  1. congdong18041990

congdong18041990 oOForeverOo Thành viên BQT CEO VnEcon

Nhận thích:
    151
    Họ tên:
    Phạm Công Đồng
    Phản hồi: Anh em bàn luận về cuộc thi "Miss ảnh VnEcon" nhỉ?

Vòng chung kết không dùng thanks mà dùng poll để bầu chọn cho từng danh hiệu đó bạn.
  2. gmnstupid

gmnstupid Moderator Moderator

Nhận thích:
    4
    Nghề nghiệp:
    ăn bám bố mẹ
    Họ tên:
    gmnstupid

cuộc thi ngày càng sôi động mọi người ủng hộ nhiệt tình nha, t hi vọng những ai được vào chung kết hãy tham gia hết mình nhé, đã tham gia thì phải đi tới cùng chứ hiih
  3. nguyenhongdang297

nguyenhongdang297 Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

không có người phụ nữ nào xấu mà chỉ có người phụ nữ ko biết làm đẹp cho mình mà thui - Vote cho tất cả >:D< - tui iu phụ nữ.hehe
  4. ducnguyenmobile

ducnguyenmobile Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

ko có hình sao bầu dc ta
  5. thutrang0491

thutrang0491 Econ cấp 5/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Họ tên:
    Đồng Thị Thu Trang

vote miss có vẻ không công bằng thì phải, mình thấy có những bạn có phẩn ứng xử rất hay mà ít vote, mà có những bạn phần ửng xử sơ xài mà vote cao.
  6. congdong18041990

congdong18041990 oOForeverOo Thành viên BQT CEO VnEcon

Nhận thích:
    151
    Họ tên:
    Phạm Công Đồng

Tất cả bài dự thi điều phải có ảnh mới được xem là hợp lệ. Bạn vào xem lại thử nhé, có thể do trình duyệt của bạn load chậm.

Anh nghĩ khồng đến mức phải làm vậy đâu em à. Nếu có gian lận thì anh và mọi người cũng sẽ phát hiện thôi.
  7. Pororo

Pororo Moderator Moderator

Nhận thích:
    5

tiêu chí đánh giá của mỗi người điều khác nhau bạn ak....không chỉ có câu hỏi ứng xử mà còn nhiều điều khác nữa... Mình thấy như vậy cũng tạm ổn rồi.
  8. janggirl

janggirl Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

thấy mấy cái hình nó hem được công bằng cho lém...ví dụ như số 44 và 37 trang điểm thì seo mấy thí sinh ko trang điểm đấu lại...bít rằng xinh đó, nhưng giữa ko trang điểm và trang điểm hoàn toàn khác nhau...lột lớp trang điểm ra ko biết sẽ như thế nào nữa...chủ yếu là cần nét đẹp thật sự chứ...
  9. chujulinbibi

chujulinbibi Econ cấp 5/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Đúng như tên gọi của cuộc thi.
    Mình thấy tất cả các danh mục đều dựa vào....ảnh !
    Về danh mục "nụ cuời duyên, hay miss ảnh" thì chủ yéu dựa vào hình ảnh bên ngoìa thì không nói làm gì!
    Nhưng đến cả phần thi ứng xử cũng đã phàn là vậy!
    Có bài trả lời thật hay nhưng số phếu bầu lại không cao! Nhìn lại.... à...thì ra là vì thí sinh này ...không xinh lắm!
    Không phải là do chuyện gian lận ở đây, mà theo mình có lẽ do mọi nguời chưa hiểu đựoc hết vai trò của mình khi bấm nút vote cho thí sinh!
    Có lẽ họ chú trọng đến cái đạpa vào mắt mình hơn là cái nội bên trong !Có bài dự thi trả lời không phù hợp với nội dung câu hỏi nhưng vẫn đuợc..khen là hay!
    Mình nói thế không có nghĩa là tất cả mọi nguời dều thế ! Vì như mình thấy cũng có khá nhiều lời bình luận "có trách nhiệm" với sự bình chọn của mình. Cũng mong rằng ai cũng có thể làm đucọ điều này!
    Vài dòng ..thổ lộ!
  10. thutrang0491

thutrang0491 Econ cấp 5/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Họ tên:
    Đồng Thị Thu Trang

ý của mình hỏi là trùng với ý kiến của bạn đó, nếu tiêu chí vẫn là phần ảnh thì phẩn ứng xử có còn ý nghĩa gì nữa không ?
    @pororo : tiêu chí đánh giá của mỗi người khác nhau, nhưng khi vote thì vẫn phải đánh giá theo tiêu chí chung của cuộc thi chứ, ở phần thi chung kết thì phần ứng xứ của mỗi người là khác nhau, còn phần ảnh là ảnh đã được dùng ở phần thi trước, vậy ở vòng chung kết này thì phải lấy cả phần ứng xử và phần ảnh là tiêu chí chung, nhưng mình thấy không công bằng với các bạn có bài viết hay nhưng các bạn ấy không được ăn ảnh cho lắm.
  11. chanhuyjiji

chanhuyjiji NỤ CƯỜI Moderator

Nhận thích:
    139
    Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Họ tên:
    Nguyễn Văn Thành

Mình thấy mình vote cũng dựa vào phần "bài viết đấy thôi" bạn ạ!

Chắc cũng có bạn ngại đọc rồi dựa vào ảnh đánh giá, nhưng cũng không ít người đọc kỹ bài và đánh giá đấy thôi, cái chính là khi anh em bình luận chỉ nói đến vấn đề ảnh thôi, dễ nói. Còn phần bài viết đó là tâm tư và suy nghĩ của chị em, làm gì có anh em nào bàn kỹ mấy, hai bạn thông cảm nhé!

Mình thấy thế.
  12. anhbacuaban

anhbacuaban Moderator Moderator

Nhận thích:
    136
    Nghề nghiệp:
    MLM Herbalife
    Họ tên:
    ĐT Tùng

Phần bài viết có ảnh hưởng tới kết quả vòng chung kết vừa rồi. Tất nhiên chỉ là 1 phần thôi vì em có thể thấy các giải BTC nêu ra thì đều có tiêu chí ngoại hình hết. Giá như BTC đưa ra cả giải phong cách, tài năng...

Còn về phần chất lượng bài viết, anhba mạn phép đánh giá nó còn dừng ở mức khiêm tốn. Bởi vì các thí sinh còn phải chạy đua với thời gian và chưa tâm huyết lắm với bài viết. Cho nên nếu ai đó thắc mắc là viết tốt mà ko đc vote nhiều thì điều đó là không đúng, chất lượng giữa các bài viết chênh lệch là ko nhiều. Đó là ý kiến khách quan nhất của 1 người đã quan sát tỉ mỉ cuộc thi này.

Mình hi vọng BTC và BDH diễn đàn sẽ đúc rút đc kinh nghiệm để lần sau tổ chức tốt hơn, khuyến khích các bạn thể hiện tài năng nhiều hơn và có những bài viết công phu, thực sự đem lại ấn tượng cho người đọc.
    Thân ái!
  13. thatswhy123

thatswhy123 Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Nếu mình lập nick clone để vote thì bạn tính sao, bạn k thể phát hiện qua IP đc
    Set cho những mem có trên 10 bài viết mới đc vote >>> k ai dỗi hơi ngồi cm đủ 10 bài để vote:D
  14. thatswhy123

thatswhy123 Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Đúng như bạn trên gì đó nói: 1 là vote cho người thân, nếu k thì họ sẽ k vote cho ai cả, hoặc vote cho ai xinh xắn:D
    Ax,xem lại mới thấy đã final^^
    p/s: mềnh cũng k fai ngành này, vào vote cho bạn thôi:D
Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa chức năng phản hồi.