Anh em bàn luận về cuộc thi "Miss ảnh VnEcon" nhỉ?

26 Thg 2 2011 | chanhuyjiji | [Cuộc thi] Miss Ảnh VnEcon 2011

Lượt xem: 21.904, Trả lời: 118

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa chức năng phản hồi.
  1. chuoichil2105

chuoichil2105 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Phản hồi: Trần Thị Hoài Phương-SBD:41

mình like câu cuối của bạn. Nhưng trc khi đến được con tim thì cần " xem mặt " trc chứ nhỉ? vẻ bề ngoài không thể hiện đc tất cả nhưng nó cũng khái quát dc nhiều điểm về con ng của ng đó.
  2. prochinhphong

prochinhphong Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Phản hồi: Danh sách thí sinh tham dự Miss Ảnh VnEcon

OH!
    Chào tất cả các bạn!
    Ai cũng rất xinh và vui vẻ, nếu cuộc sống thực của các bạn lúc nào cũng như trong hình thì thật thú vị.
    Hy vọng những ước mướn của các bạn sẽ sớm thành hiện thực.
    Xin chào!
  3. giangtaquynh

giangtaquynh Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    18
    Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Họ tên:
    Tạ Quỳnh Giang
    Phản hồi: Anh em bàn luận về cuộc thi "Miss ảnh VnEcon" nhỉ?

Đầu tiên mình xin được cảm ơn bạn bupbebaby2709 vì đã mạnh dạn đưa ra ý kiến, góc nhìn khác về cuộc thi.^^

Những gì bạn nói là có lý. Tuy nhiên, ngoài những vấn đề thuộc về hạn chế trong điều kiện tổ chức như anh anhbacuaban và các bạn trong BTC đã nêu ra, mình cũng xin đưa ra một vài ý kiến như sau^^

1. Cuộc thi đã được đổi tên từ Miss VnEcon sang Miss Ảnh VnEcon => việc BTC đổi tên đã cụ thể hơn thể thức tham gia của các cũng như làm rõ tiêu chí đánh giá, đó là qua những bức ảnh. Theo mình, thì đây là một sự thay đổi hoàn toàn hợp lý và rất tinh tế! Chỉ thêm vào một chữ "Ảnh" thôi nhưng đã nói lên được rất nhiều thứ và phần nào giải đáp cho thắc mắc của bạn đấy. ;)

2. Các cụ xưa có câu: Nhìn mặt mà bắt hình dong. Không hiểu mọi người thấy thế nào nhưng từ trước đến h, mình vẫn luôn chú ý áp dụng nó để có thể đánh giá người mà mình tiếp xúc. Ngoại hình và những thể hiện bên ngoài nói lên rất nhiều điều về cả tính cách lẫn năng lực của người đó. Hơn nữa, trong những bức ảnh không chỉ có "mặt" mà đó còn là tổng hòa của cả khuôn mặt, cơ thể, dáng điệu, quần áo, bối cảnh... Đó không phải là những chi tiết "chết" đâu. :)

3. Bản thân mình khi gửi bài rất lưu tâm đến mấy dòng sau của BTC và : "Các bức ảnh phải thể hiện được vẻ đẹp, sự tự tin, năng động, duyên dáng của các bạn nữ.

Ngoài ra thông qua đó các girl làm sao để mọi người có thể biết được phong cách riêng của mình. Đồng thời, chú thích của hình ảnh và bài viết gây ấn tượng đi kèm bài dự thi, cũng là tiêu chí để đánh giá cho các danh hiệu . "

Như vậy chẳng phải là rất rõ ràng rồi hay sao^^ Qua những bức ảnh mà thể hiện được về mình, thực tế không phải là một điều đơn giản. Mình cũng đã phải tự lên tinh thần và rất cẩn thận khi post bài để bài dự thi có thể phù hợp với tiêu chí.

4. Tham gia để thêm tự tin, tham gia cũng là một hình thức đóng góp cho sự đông vui chung của diễn đàn thế nên mình có thể kết luận một câu vui vui thế này được không: "Sao phải xoắn!" \:D/ :">

Xin hết ạ. hì, chúc bạn vui vẻ và tiếp tục tham gia :)>-
  4. kissing_tea

kissing_tea Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    33
    Nghề nghiệp:
    sinh viên
    Họ tên:
    Nguyễn Trà My

Hum nay lâu lắm rồi mới vào 4r nhà mình ( xin lỗi nha :) )
    M đã từng tham gia Miss Ảnh HaUI online ( giật giải rút rùi :( ). Mình thấy trong cuộc thi đó vẫn có phần "Hỏi - Đáp" ý ý mà. Từ đó có thể xem xem các bạn ý ý có suy nghĩ như thế nào, cũng 1 phần hiểu được tính cách, cách sống của mỗi người, mọi người thấy sao?
  5. vietanh12g

vietanh12g Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0

h` đký còn kịp k nhể
    mềnh háu phần thưởng =))
  6. hateful85

hateful85 Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

heeee sao không có cộc thi Mr. ảnh nhỉ:38:...tiếc hùi hụi
  7. giangtaquynh

giangtaquynh Econ cấp 3/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    18
    Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Họ tên:
    Tạ Quỳnh Giang

Cho mình hỏi một chút là phần thi ứng xử BGK có giới hạn gì về dung lượng câu trả lời không, hay thích viết bao nhiêu tùy thí sinh? :p
  8. chujulinbibi

chujulinbibi Econ cấp 5/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Cho Linh hỏi về phần thi "ứng xử" cảu Miss econ ấy
    Có phải là lập riêng 1 topic để trả lời phần thi của mình không nhỉ?
    Nhưng sao mình lại lập topic không được nhỉ?
    Tonaf bị nói là không được quyền vào chuyên mục này không à. hjx

Cho mình hỏi có phải nhưng bạn vào vòn chung kết (22 người) sẽ lập 1 topic để trả lời phần thi ứng xwr không nhỉ?
    Nhưng sao mà khi mình lập toppic để tham gia thì diễn đàn lại thông báo mình không đựoc phép thế?
    hjx
    Last edited by a moderator: 17 Thg 4 2011
  9. congdong18041990

congdong18041990 oOForeverOo Thành viên BQT CEO VnEcon

Nhận thích:
    151
    Họ tên:
    Phạm Công Đồng

Viết bao nhiêu và như thế nào là tùy bạn. Chỉ cần giải quyết được câu hỏi, làm người đọc cảm thấy hài lòng với câu trả lời của bạn và vote cho bạn ^^!.

Mỗi thí sinh sẽ lập 1 topic mới bao gồm các nội dung đã được nêu trong topic "Chung kết Miss ảnh VnEcon".
    Hiện nay đang có vài thiết lập để bảo vệ các bài viết trong cuộc thi Miss nên có thể gây khó khăn cho 1 số bạn. Bạn nào không thể trực tiếp tạo được topic mới thì bạn có thể nộp bài dự thi tại topic của các bạn đã gửi bài rồi. Mình sẽ kiểm duyệt và tách ra thành 1 topic mới cho các bạn. thân!
    Hiện tại tất cả các bạn điều đã có thể tạo chủ đề mới bình thường, các bạn nhanh chống nộp bài dự thi của mình nhé.
    Chỉnh sửa cuối: 17 Thg 4 2011
  10. chipkinhte

chipkinhte <a href="showthread.php/69741" target="_blank"><fo Econ tích cực

Nhận thích:
    8
    Nghề nghiệp:
    sinh vien
    Họ tên:
    phan thị thanh huyền

hic hic hu hu hu em vao fvietes bài dự thi nhưng không thấy câu hỏi đâu cả.đã hết thời gian nhận bài dự thi đâu?làm thế nào bây giờ???????????????
    kíu em các mod ơi
  11. congdong18041990

Nhận thích:
    151
    Họ tên:
    Phạm Công Đồng

Không biết bạn đang bị lỗi gì. Bạn có thể xem danh sách các câu hỏi ứng xử tại file đính kèm tại đây
    chipkinhte thích bài này.
  12. congdong18041990

Nhận thích:
    151
    Họ tên:
    Phạm Công Đồng

sorry mọi người, hôm nay học buổi sáng nên không kịp update topic bình chọn đúng như dự kiến. Nhưg lúc này vẫn chưa muộn đâu phải không các bạn^^
  13. anhbacuaban

anhbacuaban Moderator Moderator

Nhận thích:
    136
    Nghề nghiệp:
    MLM Herbalife
    Họ tên:
    ĐT Tùng

Còn những thí sinh nào chưa gửi bài thì nhanh chóng gửi nhé. Thời gian không chờ đợi đâu vì các thí sinh gửi bài thi chung kết đều đang tranh thủ nhận sự ủng hộ của các thành viên vnecon. Phần thi tài năng này chắc chắn sẽ là cuộc đua tranh thú vị với những bài viết có chất lượng và nhiều sáng tạo độc đáo :8:

Mọi người hãy nhiệt tình ủng hộ và vote cho các thí sinh yêu thích nhé ( vote = bấm thank cuối bài viết)
  14. quaden90

quaden90 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Nghề nghiệp:
    sv
    Họ tên:
    xaubantay

Chà lâu không có thời gian vào diền dàn nhiều cái hay quá đi . Biết bình chọn ai bây giờ ai cũng đẹp cả
  15. thatswhy123

thatswhy123 Gà kinh tế Econ tích cực

Nhận thích:
    0

Hix, tính vote từ vòng ngoài bằng thank à? Có vẻ k công bằng
Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa chức năng phản hồi.