1. Thông báo đóng cửa VnEcon.vn!

VnEcon cảm ơn Bạn, BQT và các econ đã tham gia, ủng hộ và chúng tay xây dựng cộng đồng VnEcon với hơn 300,000 thành viên trong suốt nhiều năm, từ 2007 đến nay!

Chúng tôi rất tiếc khi phải thông báo với bạn VnEcon đang trong tiến trình đến việc đóng cửa hoàn toàn website, ngay trong đầu năm 2018.

Trong thời gian ngắn ngủi còn lại này, bạn vẫn có thể xem bài viết, đăng nhập, tải thông tin. Tuy nhiên, bạn không thể tạo chủ đề mới hoặc tạo tài khoản thành viên mới.

VnEcon cũng đã tạo một Nhóm riêng của Econ Việt Nam để bạn tiếp tục kết nối.

Tháng 12/2017
    Thay mặt BQT VnEcon
    Người sáng lập: Admin Nguyễn Mậu Tâm
    P.S. Bạn có thể theo dõi Facebook của Admin Max Tâm Nguyễn để có những cập nhật nhanh hơn.

Anh em bàn luận về cuộc thi "Miss ảnh VnEcon" nhỉ?

26 Thg 2 2011 | chanhuyjiji | [Cuộc thi] Miss Ảnh VnEcon 2011

Lượt xem: 21.630, Trả lời: 118

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa chức năng phản hồi.
  1. hoaxoai

hoaxoai Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Phản hồi: Anh em bàn luận về cuộc thi "Miss ảnh VnEcon" nhỉ?

ui, đọc xong bình luận của các bác mà em toát hết mồ hôi, kiểu này thua mất^;-, . lần đầu tiên sau 22 năm chào đời em tham gia miss, giới thiệu và cảm nghĩ cũng chẳng chi tiết lắm, chỉ biết lúc đó rất vui, thế là mạnh dạn upload luôn, bi giờ các bác chấm cả giới thiệu và cảm xúc nữa, hixx, hiii, định hỏi lại BGK xem sửa lại có bị trừ điểm không nhưng mà thui cứ để như vậy đi, vì cảm xúc lúc đó rất ngộ và rất đáng trân trọng với em, em quyết định không sửa chi hết, chúc cả nhà nhìn tinh mắt và ...giải thưởng to thật là to, hì hì
  2. chanhuyjiji

chanhuyjiji NỤ CƯỜI Moderator

Nhận thích:
    139
    Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Họ tên:
    Nguyễn Văn Thành

Sắp hết thời gian dự thi rồi lên chanhuyjiji đã tự chọn cho mình 2 bạn đó là bạn :

* tathuytram
    Là : Tạ Thị Thùy Trâm sbd 24, là miss "duyên dáng", "dễ thương".

*baby_2010 Là : Nguyễn Thị Hoài Thu là miss "dễ thương", "có nụ cười xinh".

Đó là cảm nhận của chanhuyjiji mong là 2 bạn sẽ được giải về, có gì thông báo cho chanhuyjiji biết tại đây nhé, hi.

Giờ đến lượt Bạn thể hiện con mắt thẩm mỹ của mình rồi đó!
  3. anhbacuaban

anhbacuaban Moderator Moderator

Nhận thích:
    136
    Nghề nghiệp:
    MLM Herbalife
    Họ tên:
    ĐT Tùng
    Mình thấy bạn này nói cũng đúng. Nếu cố gắng dự thi mà chỉ có danh hiệu, không có phần thưởng khích lệ thì cũng buồn.
    Riêng anhba sẽ tài trợ giải thưởng cho các bạn đạt giải ở HN hay có điều kiện đến HN (muốn trao tận tay các bạn mà)
    Chúc cho cuộc thi của chúng ta thành công tốt đẹp, các thí sinh tự tin và may mắn dành các danh hiệu miss của vnecon.

Chưa đến thời điểm bầu chọn cho các thí sinh mà đã bầu rồi. Thế này là cầm đèn chạy trc ô tô đấy nha.
    Công nhận miss vnecon nhìn thông minh và đáng yêu thật, mình không cầm lòng đc.
    Last edited by a moderator: 14 Thg 3 2011
  4. gmnstupid

gmnstupid Moderator Moderator

Nhận thích:
    4
    Nghề nghiệp:
    ăn bám bố mẹ
    Họ tên:
    gmnstupid

các girl của chúng ta không chỉ thông minh mà còn rất là xinh xinh. là BTC mà tui đau dầu không biết làm thế nào đây hihi hi vọng sau đợt này các boys trong diễn đàn sẽ phải "chỉnh lại mắt" vì sắc đẹp của chị em ta ;));));));))
  5. baby_2010

baby_2010 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Nghề nghiệp:
    sinh viên
    Họ tên:
    HT

iem là iem "kết" cái câu của bác rồi đó
    thaks tiền bối nhá>:D<.
  6. buivan2601

buivan2601 Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0

hihhiixx.thế này có khi mình cũng phải nhanh chân đi thi thui nhỉ,nhìn ai cũng xinh thế kia thì........
    nhưng mà t cổ vụ cho bạn ĐẶNG ĐOAN TRANG nhe,hi hi cái này là do hoc cùng trường.nhìn cái hành lang vs gốc cây mình nhận ngay ra cái trường trồng tre của chúng ta,bạn ơi cố lên
  7. buivan2601

buivan2601 Econ cấp 2/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0

thế này có khi mình phải nhanh chân đi thi thui.hu hu thấy pà con náo nhiệt quá, bạn ĐẶNG THỊ ĐOAN TRANG cố lên
  8. bupbebaby2709

bupbebaby2709 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Trần Thị Hoài Phương-SBD:41

miss vnecon là một cuộc thi giống như những cuộc thi miss khác lá nhằm "tôn vinh vẻ đẹp của người phụ nữ việt nam". nhưng mà theo suy nghĩ của bản thân mình thì miss vnecon nó chưa thể hiện được bản chất của miss giống như những cuộc thi miss khác.... miss ở đây quá sơ lược và khái quát.như thế thì làm sao có thể tìm được miss thật sự chứ! mình hiểu đây là cuộc thi trên mạng nên không có đủ điều kiện như những cuộc thi khác!nhưng cũng phải làm sao cho đúng với bản chất của nó!sao mình nhìn nó giống như là "cưỡi ngựa xem hoa" quá! vậy theo các bạn hiểu thì miss là gì?miss nó phải vừa hội tụ cả 3 yếu tố là xinh đẹp,tài năng,phẩm hạnh.thi giống mình vậy thì làm sao mà biết được chứ?một tí gì tính cách thật sự của thí sinh tham dự cuộc thi cũng không biết.chỉ qua mấy tấm ảnh,vài lời giới thiệu sơ sơ thì làm sao mà chọn được chứ? chọn miss thì phải hiểu được tính cách thật sự của họ chứ! thi miss mà.......
    mình xin lỗi vì mình đã xóa khỏi danh sách thi...
    câu châm ngôn: "muốn hiểu được ai đó thì phải hiểu được con tim của họ"
    Chỉnh sửa cuối: 28 Thg 3 2011
  9. congdong18041990

congdong18041990 oOForeverOo Thành viên BQT CEO VnEcon

Nhận thích:
    151
    Họ tên:
    Phạm Công Đồng
    Phản hồi: Trần Thị Hoài Phương-SBD:41

Mình rất bất ngờ trước quyết định của bạn, Mình đã nghĩ bạn sẽ là 1 ứng cử viên sáng giá.
    Cuộc thi này được tổ chức nhầm tạo sân chơi cho mọi người trên diễn đàn, giúp mọi người có dịp tự khẳng định bản thân, mở rộng mối quan hệ với mọi người... Trong bài giới thiệu về cuộc thi cũng đã nói rõ.

Bạn góp ý không sai, một sô thí sinh chưa có sự đầu tư nhiều. Nguyên nhân có thể là do mới lần đầu tham gia 1 cuộc thi như thế này các bạn còn ngại và chưa có nhiều kinh nghiệm để làm nổi bật mình. Tuy nhiên trong "Tiêu chí đánh giá tác phẩm dự thi" cũng có nêu

Đương nhiên đây không phải là cưỡi ngựa xem hoa mà bạn phải trải qua nhiều vòng bình chọn. Bạn nghĩ xem, nếu ảnh và bài viết của bạn sơ sài, không gây ấn tượng thì có nhiều người bầu chọn bạn không? Giải thưởng của cuộc thi cũng mang tính khích lệ chứ không phải vật chất gì, Mọi người đến với cuộc thi cũng để giao lưu học hỏi nhau thôi.
    Mình cũng nói thêm, đây là cuộc thi Miss ảnh nên phần ảnh làm chủ đạo.
    Cảm ơn bạn đã đóng góp cho cuộc thi. Chúc bạn luôn vui vẻ và thành công trong cuộc sống.
  10. anhbacuaban

Nhận thích:
    136
    Nghề nghiệp:
    MLM Herbalife
    Họ tên:
    ĐT Tùng

Những gì em nói không phải là không có lý nhưng anh xin đưa ra ý kiến của mình. Và anh hi vọng em sẽ quay lại dự thi mà ko phải là ng bỏ cuộc.
    Thứ nhất, nếu tổ chức đc 1 cuộc thi miss như em mong đợi, diễn đàn vnecon ko thể tổ chức đc. Đây chỉ là 1 sân chơi nhỏ giao lưu giữa các thành viên trong diễn đàn với nhau, vả lại trên 1 website thì ko thể có thi hùng biện, thi tài năng (hát, múa...). Chúng ta phải biết nhìn vào hoàn cảnh, nhìn vào môi trg và tư cách của thành viên. Các em phần lớn là sinh viên, ai dám tự tin bảo mình có thể làm người mẫu ạ? Chúng ta đều là không chuyên, thế nhưng vnecon tổ chức cuộc thi tôn vinh sắc đẹp và trí tuệ của các nữ sinh yêu kinh tế, cho phép các em hóa thân thành những người mẫu- được bao bạn bè vào xem, giao lưu và ca ngợi.
    Ở vnecon thay vì hùng biện như bao cuộc thi miss thật sự thì phần viết bài giới thiệu và cho biết quan điểm sống là 1 phần quan trong để đánh giá khả năng của thí sinh. Thậm chí các em cũng có thể thể hiện sở trường thơ của mình (nếu có) bằng 1 bài thơ ngắn tự sáng tác... Khả năng viết tốt và có đầu tư cũng không hề thua kém hùng biện đâu nhé.
    Lần đầu vnecon tổ chức cuộc thi miss nhưng anh thấy ban tổ chức làm việc có tinh thần trách nhiệm và khoa học. Mục tiêu hướng đến không phải là tính chuyên nghiệp mà là sự khách quan, sự giao lưu học hỏi, sự trân trọng với phái đẹp, góp phần xây đắp cho diễn đàn kinh tế của chúng ta không chỉ bổ ích về kiến thức mà còn là 1 sân chơi trí tuệ nhiều màu sắc cho các bạn trẻ.
  11. bupbebaby2709

bupbebaby2709 Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    thank bạn đã nghĩ mình là một ứng cử viên sáng giá!
    nhưng mà theo mình nghĩ mặc dù như bạn nói đây là một cuộc thi miss ảnh. nhưng mà đẹp không chỉ là vẻ đẹp từ hình thức của mình mà nó còn xuất phát từ tâm hồn của mình chứ! mình nghĩ là ban tổ chức nên đặt một vài câu hỏi để xem được cách ứng xử của mọi người ra sao?chứ giới thiệu về bản thân,rùi cảm nhận về cuộc thi thì quá tầm thường và cũng chắc biết được j về họ ngoài những câu trả lời...mà mình nghĩ ai cũng giống ai...

mỗi người đều có một suy nghĩ và cảm nhận riêng của mình mà.... riêng mình thì mình thiêng về vẻ đẹp tâm hồn hơn là về thể xác...còn bạn thì ngược lại.... 2 chúng ta không cùng quan điểm nên dù tranh luận cũng không giải quyết được vấn đề......
    chúc cuộc thi thành công tốt đẹp!
    Last edited by a moderator: 29 Thg 3 2011
  12. thutrang0491

thutrang0491 Econ cấp 5/10 Econ tích cực

Nhận thích:
    0
    Họ tên:
    Đồng Thị Thu Trang

hihi, bài viết dự thi của em sơ sài lắm ( ::) hem có ai ủng hộ ) tham gia zui là chính giải không quan trọng, quan trọng là đã thấy tự tin hơn chút vì em không xinh :))
  13. gmnstupid

gmnstupid Moderator Moderator

Nhận thích:
    4
    Nghề nghiệp:
    ăn bám bố mẹ
    Họ tên:
    gmnstupid

Thay mặt BTC gmnstupid xintrân thành cảm ơn những ý kiến của bạn, những gì mà gmnstupid muốn nói thì anhbacuaban đã nói hết rồi. Trước khi tổ chức cuộc thi này thì chúng t cũng chỉ nghĩ rằng đó là một sân chơi cho những ai muốn thể hiên mình không chỉ là kiến thức mà cả về tài năng thông qua những bức anh của
    mình mà thôi.
    Còn về cái gọi là chuyên nghiệp của cuộc thi thì đây là một sân chơi nhỏ nên chúng t không có điều kiện tổ chức nó hoành tráng như hoa hậu thế giới hay hoa hậu hoàn vũ được chỉ mong mọi người tham gia để diễn đàn sôi nổi hơn mà thôi, trong tương lai nếu có điều kiện thì vnecon sẽ tổ chức một cuộc thi miss thực sự chuyên nghiẹp như đúng mong muốn của bạn.
    Chúc mọi người vui vẻ
  14. anhbacuaban

Nhận thích:
    136
    Nghề nghiệp:
    MLM Herbalife
    Họ tên:
    ĐT Tùng

Về việc thêm các câu hỏi xem khả năng ứng xử rất đáng ghi nhận, ban tổ chức nên xem xét xem có bổ sung vào các vòng tiếp theo hay không. Tuy vậy cũng hơi hạn chế vì việc trả lời của thành viên bằng cách post bài mà ko phải ứng xử ngay nảy sinh nhiều vấn đề khác.
  15. congdong18041990

congdong18041990 oOForeverOo Thành viên BQT CEO VnEcon

Nhận thích:
    151
    Họ tên:
    Phạm Công Đồng

Đương nhiên là sẽ có rồi anh. Thể lệ các bài thi của vòng chung kết sẽ được post lên sau.

Người ta nói "Khi chúng ta mới quen 1 người thì những sự tiếp xúc đầu tiên sẽ quyết định những suy nghĩ của chúng ta về người ấy mãi". Vì vậy câu hỏi giới thiệu thế nào, nêu cảm nhận về cuộc thi thế nào để thu hút mọi người là một câu hỏi không hề đơn giản.
Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa chức năng phản hồi.