1. Chào mừng Bạn đến với VnEcon!

Tôi là Max Tâm, người sáng lập và điều hành Diễn đàn kinh tế VnEcon. Tôi rất vui được có mặt ở đây để chào đón bạn tham gia thảo luận hỏi đáp trên diễn đàn.

Nếu có bất kỳ câu hỏi nào, bạn có thể kết nối với tôi qua Facebook Max Tâm Nguyễn

3 Phần mềm Kế toán thông dụng nhất hiện nay là gì?

22 Thg 2 2012 | Kunkun1212 | Kế toán - Kiểm toán

1. Kunkun1212

Kunkun1212 Gà kinh tế Econ tích cực

Mọi người cho em hỏi 3 loại Phần mềm Kế toán thông dụng nhất hiện nay là gì ah? Em đang muốn mua PMKT nên nhờ mọi người tư vấn giúp, 3 loại thông dụng nhất í ah.
    Cảm ơn cả nhà nhiều

:
  2. doantankien

doantankien Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Phản hồi: 3 Phần mềm Kế toán thông dụng nhất hiện nay là gì?

tùy vào qui mô doanh nghiệp mà chọn phần mềm kế toán cho phù hợp bạn à. Nếu là doanh nghiệp vừa nhỏ thì Misa xài cũng ok, còn nếu doanh nghiệp qui mô lớn thì nên tìm giải pháp ERP là tốt nhất

3. Kunkun1212

Kunkun1212 Gà kinh tế Econ tích cực

Phản hồi: 3 Phần mềm Kế toán thông dụng nhất hiện nay là gì?

Mình cũng biết là tùy từng mô hình công ty để chọn nhưng mà ko bik là PM nào thông dụng mà mọi người tin tưởng nhất ah. Vì mình thấy nhiều quá, hoa hết cả mắt, cái nào cũng nói hay nói tốt. Nên nhờ mọi người sd rồi tư vấn giúp

4. Nhim_ChumSo

Nhim_ChumSo Econ cấp 5/10 Econ tích cực

Lựa chọn 1 phần mềm kế toán không nên dựa vào độ nổi tiếng của nó bới điều này bây giờ không còn phù hợp nữa. Bạn nên xem xét các tính năng và xem nó có phù hợp với quy mô và ngành nghề kinh doanh của doanh nghiệp mình hay không. Hơn nữa hiện tài phần mềm kế toán của các công ty cũng tương đối giống nhau và chủ yếu họ cạnh tranh với nhau bằng chất lượng dịch vụ. Vì thế, lời khuyên cho doanh nghiệp khi muốn chọn lựa một phần mềm kế toán, ngoài xác định nhu cầu và xây dựng danh mục, các doanh nghiệp cũng nên tính đến yếu tố chăm sóc khách hàng.

5. tpa85

tpa85 ID bị khóa Econ tích cực

công ty mình dùn Misa với Perpect :)

6. vken

vken Econ cấp 1/10 Econ tích cực

Bây giờ các doanh nghiệp dùng nhiều nhất vẫn là Misa với Fast chứ nhỉ. Thấy đâu cũng dùng hai phần mềm này

Đang tải...